Hạng B1
6/4/13
76
6
8
32
các bác cho em hỏi mình hàn ngàm lại được không ạ? bây giờ nhìn em nó xệ mặt mà em xót xa quá. các bác bày cách giúp em với...!!!
Tks các bác!

Hạng B2
3/5/13
381
283
63
các bác cho em hỏi mình hàn ngàm lại được không ạ? bây giờ nhìn em nó xệ mặt mà em xót xa quá. các bác bày cách giúp em với...!!!
Tks các bác!
Bác cho 500đ hình nha, phải nhìn mới biết được nó đến mức độ nào

Hạng B1
6/4/13
76
6
8
32
Bác cho 500đ hình nha, phải nhìn mới biết được nó đến mức độ nào
em không gỡ ra chụp hình được bác ơi. phần nhựa đen của mặt ca-lăng bị gãy hết 4 cái ngàm, nên em bắn keo sillicon đỡ. nghe mấy bác KTV nói nhựa đó hàn không được, phải thay cái mới. nên em nhờ các bác xem hộ.

Hạng B2
3/5/13
381
283
63
Bác đem ra mấy chỗ làm đồng sơn hỏi thử. Chứ hỏi KTV trong hãng thì 10 người hết 8 người nói là phải thay cái mới. Hồi trước xe em cũng bị va quẹt bể góc dưới mặt ca-lăng, rớt hết nguyên dãy ngàm của phần nhựa màu đen dưới gầm mà còn hàn lại được mà.

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
em không gỡ ra chụp hình được bác ơi. phần nhựa đen của mặt ca-lăng bị gãy hết 4 cái ngàm, nên em bắn keo sillicon đỡ. nghe mấy bác KTV nói nhựa đó hàn không được, phải thay cái mới. nên em nhờ các bác xem hộ.
Nhựa nào cũng hàn được hết bác à! Tùy loại kết dính nào thoai...và bác phải còn giữ lại các ngàm gẫy nhóe!
Vd như ở SG, thợ hàn nhựa thường sd keo 502( khoãng 4k/chai)+ cát mịn...cũng khá chắc chắn...
Nhưng em thích nhất là keo 3M PR100 (khoãng 150k/chai) + cát mịn...em tự làm luôn cho chắc ăn...hàn xong roài...thì chắc chắn lém...chỉ sợ gãy chổ khác thui à!
Nhưng nói gì thì nói...đồ zin nó có độ đàn hồi tốt...!

Hạng D
8/11/04
3.249
2.230
113
Vào hãng chế lại được tất. Cái chính là thợ có chịu làm không. Nó có thể bắn ri vê làm bát sắt cho bác luôn. Muốn thấy thì phải hạ ca lăng hoặc nâng gầm mới thấy. Nói chung phần nhựa xe LD dòn thôi rồi luôn. Đừng keo silicon này nọ nó không đủ lực treo đâu, vả lại còn chạy tốc độ cao, dồng xóc nữa.