Hạng B2
11/8/08
338
19
28
Mẹ em không biết bị bệnh gì mà nghe nói mấy tháng nay rất khó ngủ và hay nhức đầu, e định đưa đi khám mà cũng ko biết khám ở đâu chuyên về bệnh này. mong các bác giúp e chổ nào ở sg chuyên khám bệnh này nhé.

MDF confirmed
Hạng C
20/3/07
754
25
28
Cần Thơ
Mình có anh bạn, cách đây 2 năm cũng bị bệnh mất ngủ, nhưng do là cán bộ nên anh ấy điều trị tại bệnh viện Thống nhất, khoảng hơn tháng thì hết.
Bác thử đưa bà cụ đến bệnh viện Thống nhất khám xem sao
Chúc bà cụ mau lành bệnh

O.S.P.D
24/12/06
1.200
20
38
hcmc
yahoo.com.vn
Re:Mắc bệnh khó ngủ Khám ở đâu?

nptarc nói:
ko ai trả lới e hết vậy ?

Chào bác!

Khó ngủ hay đau đầu là những triệu chứng báo hiệu: cơ thể đang có vấn đề cần điều chỉnh. Các triệu chứng này gặp ở rất nhiều bệnh, cần phải được khám, tư vấn và làm một số các cận lâm sàng cần thiết (thậm chí là cần phải làm các cận lâm sàng thuộc chuyên khoa sâu như: MRI đầu ...). BS cần phải nắm thông tin rõ về tuổi, tiền sử bệnh lí, các triệu chứng khác đi kèm hiện tại... thì mới có thể đưa ra hướng giải quyết phù hợp.
Vấn đề của bác gái của bác thì hiện nay có nhiều BV có khả năng giải quyết được, nhất là các BV lớn: Chợ Rẫy, Thống Nhất, 115, ND Gia Định, Medic... (nếu ở Sài Gòn) BV cần phải có nhiều chuyên khoa thì dể dàng cho việc phối hợp điều trị trong trường hợp BN có nhiều bệnh lí phối hợp.
CK mà bác nên đưa cụ đến khám là: Nội Thần Kinh
Nếu là khó ngủ do tuổi tác thì tốt nhất là bác đưa cụ đến khám vào những ngày cuối tuần, có thể vắng BN thì BS có đủ thời gian để tư vấn cho cụ, triệu chứng này có thể khỏi bằng cách điều trị không dùng thuốc: tư vấn, chăm sóc tại nhà, chế độ nghĩ ngơi, sinh họat...

Chúc cụ mau khõe.

Hạng D
11/2/08
4.043
20
38
53
HCM

nptarc nói:
Mẹ em không biết bị bệnh gì mà nghe nói mấy tháng nay rất khó ngủ và hay nhức đầu, e định đưa đi khám mà cũng ko biết khám ở đâu chuyên về bệnh này. mong các bác giúp e chổ nào ở sg chuyên khám bệnh này nhé.

Người nhà em cũng bị bệnh này, khám ở bệnh viện tai mũi họng SG thì bác sĩ kết luận là bị xoang, bác tham khảo thử nhé.

Hạng B2
11/8/08
338
19
28

Cám ơn bác Hungo 2 nhiều lắm, em đã đưa Cụ đi khám ở chợ rẩy, Bác sĩ bảo suy nhược thần kinh, hẹn 3 tần sau tái khám.E đợi xem sau 2 tuần có tiến triển gì ko thì tính tiếp !