Hạng C
25/7/11
840
49.188
93
Hi các anh,
Em gái nuôi e mở 1 cái cty thương mại nho nhỏ,
Giờ muốn làm cái mail server cho nói pro (chỉ khoảng 10 user)
Nhờ các anh tư vấn dùng cũng ncc nào ổn nhất mấy anh, vì có khoảng truy cập email từ Mỹ
  1. Gsuite
  2. Mắt bão hoặc Pavietnam
Cám ơn các bác
<10 muốn free thì xài zoho. The best so farr

• Like
Reactions: Phuong Ngoc
3ms confirmed
Hạng D
16/4/11
1.941
432
83
Em xài server mail của tenten.vn cũng OK, service nhanh. Trc đây xài hàng free của Yandex cũng ngon, chưa bị đứt bao giờ, có điều phải khai thêm 2 dòng trong domain để GG k bỏ vô spam

Tập Lái
3/10/15
29
254
48
43
Em đang dùng sever mail có tên miền riêng là têncôngty.com.vn nếu muốn chuyển sang GSuite thì có giữ nguyên được tên như vậy hay chỉ có .com chứ không có .com.vn hả các anh. Tuần trước mail bên em bị chăn không gửi tới Gmail được trong khi vẫn nhận được. Giờ thì lại gửi được rồi nhưng em muốn thay đổi chứ không muốn bị vạ lây vì ông khác dùng chung dải IP làm bậy. Nhưng nếu đổi mà phải đổi tên mail thì cũng bất tiện vì đang làm ăn với nhiều đối tác, giờ lại phải thông báo đổi địa chỉ mail. Bác nào có giải pháp cho vụ này cho e ý kiến với.

Hạng B2
9/9/12
454
7.390
93
Em đang dùng sever mail có tên miền riêng là têncôngty.com.vn nếu muốn chuyển sang GSuite thì có giữ nguyên được tên như vậy hay chỉ có .com chứ không có .com.vn hả các anh. Tuần trước mail bên em bị chăn không gửi tới Gmail được trong khi vẫn nhận được. Giờ thì lại gửi được rồi nhưng em muốn thay đổi chứ không muốn bị vạ lây vì ông khác dùng chung dải IP làm bậy. Nhưng nếu đổi mà phải đổi tên mail thì cũng bất tiện vì đang làm ăn với nhiều đối tác, giờ lại phải thông báo đổi địa chỉ mail. Bác nào có giải pháp cho vụ này cho e ý kiến với.
Vẫn dùng tên miền hiện có được bạn, không phải đổi. Tên miền nào cũng có thể chuyển qua dùng GSuite được.