Hạng C
7/9/18
682
5.428
93
From Anam Hội
Chào anh chị cũng một thời gian tàu ngầm trên đây rồi nay em mới mạnh dạnh mở topic mong anh chị đừng cho em gạch đá nhé.

Nếu như ai đang đầu tư bất động sản vùng ven như em thì cũng phần nào hiểu được thị trường sôi động thì có đồng ra đồng vào người mua đất như bọn em mới có lúa, thị trường sôi động thì nhiều khi phải có đội cò nó về nó rao mua bán rồi chạy ads các kiểu mới có khả năng có giao dịch từ đó nó ko sốt thật cũng sốt ảo, không quá sốt thì cũng sôi động được chút nhưng em thấy thực sự cho phép phân lô rất nhiều bất cập mà anh em đầu tư cần nhìn lại.

1) Phân lô nhiều nguồn cung không ổn định dễ dẫn đến tình trạng sau này thừa sản phẩm và có thể là dư nguồn cung nếu không được xử lý.
2) Đất phân lô tự do các sản phẩm càng ngày càng về sau có vẻ vị trí không còn đẹp nữa, môi giới cò chạy theo dự án người đầu tư muốn bán được phải tự bán là chính ( tự làm cò) các em môi giới bị áp kpis cty hiếm khi chạy ngoài và cũng hiếm cty vừa chạy chuyển nhượng vừa chạy dự án mới.
3) Việc phân lô tràn lan hệ quả làm sốt đất ảo nhiều quan chức cũng ko tránh khỏi liên đới ví dụ vừa rồi Bảo Lộc bị dừng đường quan lộ vài bác, phan thiết bình thuận cũng thế và tất nhiên hệ quả là Bảo Lộc đã ngưng quota lên thổ cư hạn chế phân lô tách thửa, và khả năng cao là sẽ trượt trong một thời gian dài về việc ký tá thủ tục hành chính, điều này phần nào cũng gây trở ngại vì thiếu nhiều bộ phận, quan họ cũng ngại phê duyệt ( hiện tại cũng chưa có rõ ràng về luật quy định đất ở nông thôn đất ở đô thị hướng dẫn thi hành mỗi địa phương hiện tại đang mỗi kiểu, điển hình là hiến đất làm đường) .
4) Nhà đầu tư như bọn em thì dĩ nhiên không làm phân lô chỉ thi thoảng mua miếng đất dân để đó các anh em phân lô bán nền chạy marketing thì em ké 1 chút giá lên chút đỉnh chứ kỳ thực, em không ham mấy quả phân nền kiểu này .

--------------------------
Nhưng các bác nghĩ sao nếu một thị trường hiện tại ngưng phân lô tác thửa dừng lên thổ cư nhỉ ?
Liệu thị trường có sôi động không ?
Và liệu không có đội cò địa phương có đáp ứng được việc lúc nào cũng có thị trường giao dịch không ?
Các bác cho em tí lời khuyên hiện tại em cũng sắp gom tiền đổ về 1 địa phương cạnh HCM, nhưng phân lô và lên thổ cư ko cho đất khá rẻ.
Cám ơn các bác các cụ các mợ cho em tí lời khuyên

• Like
Reactions: phamdaithach
Hạng C
7/9/18
682
5.428
93
From Anam Hội
Đọc xong ko hiểu bác muốn như thế nào
Bác ơi ngưng phân lô tác thửa thì làm gì có cò nó kéo thị trường, bác về xuyên mộc xem dưới đó đang ngưng tác thửa đó đất CLN có 4 tỏi là 5000m2 đẹp lắm rồi nhưng nếu jonh vào ko có cò liệu thị trường có lên ko hay tất cả phải phụ thuộc vào cò đất.

Hạng C
7/9/18
682
5.428
93
From Anam Hội
Nó ko mất đi, nó chỉ chuyển từ dạng này sang dạng khác thôi
ý bác là nó chuyển từ dạng phân lô lẻ cá nhân sang 1/500 tiền chảy vào túi CĐT lớn à bác,,
vậy bọn như em chắc có lẽ không có cửa nhỉ bác

Hạng D
17/10/11
1.120
10.448
113
LHạn chế phân lô cũng là 1 cách
ý bác là nó chuyển từ dạng phân lô lẻ cá nhân sang 1/500 tiền chảy vào túi CĐT lớn à bác,,
thà vậy để có dc 1 khu đô thị hoàn chỉnh, thay vì đang đường 8m thành đường 4m loạn cẢ lên như bây giờ

Hạng D
24/10/15
3.601
2.473
113
33
E ko biết nhưng e nghĩ có luật thì sẽ có thằng tim cách lách

• Like
Reactions: phamdaithach