Tập Lái
14/6/19
20
9
3
21
Nhờ các bác tư vấn có nên hack màn hình Honda CR-V

Chả là em tính làm lại cái màn hình mà các bác hay gọi là Hack để coi bản đồ và đo áp suất lốp trên CRV.

Mà em ko biết cái đó nó có ảnh hưởng gì tới điện xe hay chế độ bảo hành không ạ? Làm có lâu không?

Em cảm ơn

Last edited by a moderator:
Hạng C
4/7/11
521
439
63
Hack chạy chậm hơn, cần xem Youtube thì nên làm.
Xem bản đồ có Apple Car, áp suất lốp có màn hình hiển thị rời tích hợp lỗ chờ sẵn.
Trong lúc lái xe mình sử dụng nhiều nhất là Spotify và Google map, trong xe có wifi ai muốn xem gì lấy điện thoại và ipad xem.

Hạng C
25/6/14
624
747
93
Hack chạy chậm hơn, cần xem Youtube thì nên làm.
Xem bản đồ có Apple Car, áp suất lốp có màn hình hiển thị rời tích hợp lỗ chờ sẵn.
Trong lúc lái xe mình sử dụng nhiều nhất là Spotify và Google map, trong xe có wifi ai muốn xem gì lấy điện thoại và ipad xem.

Bác này giống mình. Cái màn hình giữa nhỏ xíu coi youtube thì phải quay đầu quay cổ sang mà coi. Vậy cứ để zin xài spotify với gg map là đủ.

Thích gì cầm ipad coi cho sướng =))

Hạng B2
15/3/18
113
340
63
Nên, mua xe về để vọc chứ ko phải để ngắm.
Quan trọng là tiện lợi ko hay thôi, như mình áp suất lốp mình xài loại gắn lỗ nút chờ, cần coi, thấy ngay cho tiện, chứ màn hình muốn xem phải làm vài thao tác, chưa kể đang lái xe nữa càng bất tiện hơn, còn youtube thì đầu này cấu hình ko mạnh, setup tùm lum nó sẽ chậm ảnh hưởng tới trải nghiệm, chưa kể lái xe mà coi youtube làm chi.. .. trừ khi hack để install navitel thì ok.. bản thân mình thì toàn xài apple car play là đủ, còn cảnh báo tốc độ thì mình xài camera hành trình VietMap, trc khu dân cư hay biển cấm 300m nó báo..

• Like
Reactions: PMH82
Hạng B2
19/11/17
387
331
73
Chắc chắn mất bảo hành rồi bác. Em thấy hack ko cần thiết.

Tập Lái
12/2/20
43
4
8
Đồ chơi là phải để chơi. Không nên giữ gìn quá. Vài năm thay cái mới như điện thoại ấy mà bác.

Hạng C
5/7/13
844
599
113
Lợi: Cài Navitel (youtube thì chậm, cảnh báo áp suất lốp có thể gắn ngoài)
Hại: Tốn tiền (nếu phải mua code), mất bảo hành (bình thường thì không sao nhưng nếu xui bị chập điện hay gì, không phải do hack cũng mệt, hãng sẽ vin vào hack để từ chối …)

• Like
Reactions: PMH82
Tập Lái
22/3/13
42
27
18
Quan trọng là tiện lợi ko hay thôi, như mình áp suất lốp mình xài loại gắn lỗ nút chờ, cần coi, thấy ngay cho tiện, chứ màn hình muốn xem phải làm vài thao tác, chưa kể đang lái xe nữa càng bất tiện hơn, còn youtube thì đầu này cấu hình ko mạnh, setup tùm lum nó sẽ chậm ảnh hưởng tới trải nghiệm, chưa kể lái xe mà coi youtube làm chi.. .. trừ khi hack để install navitel thì ok.. bản thân mình thì toàn xài apple car play là đủ, còn cảnh báo tốc độ thì mình xài camera hành trình VietMap, trc khu dân cư hay biển cấm 300m nó báo..
Bác xài camera hành trình model nào của Vietmao vậy?