Tập Lái
Màn hình innova V 2016 khi chạy không cho sử dụng

Em vừa mới lấy em Innova V 2016, đầu màn hình xe nhận wifi lên web được luôn, nhưng khi xe không gài thắng tay thì không sử dung được, e vào hãng hỏi thì kỹ thuật bảo ngắt dây max ngay thắng tay ra thi xài bình thường nhưng sẽ ký giấy cam kết không bảo hành đâu dvd và dàn điện. các bác có cách nào tư vấn giúp em để đầu DVD hoạt động bình thường mà vẫn được bảo hành bình thường không ạ.[pagebreak][/pagebreak]

Last edited by a moderator:
Theo em tốt nhất bác nên vào nơi mua xe ký giấy cam kết để sử dụng được đầu DVD ạh. Thật ra đó là bản cam kết sẽ can thiệp vào tính năng an toàn mà Toyota đặt ra, khi bác ngắt cọng dây maz thì sau này lỡ ko may trong lúc lái xe gặp sự cố gì thì bác không thể kiện được là do tui đang lái xe mà mải lo nhìn vào màn hình DVD xem mấy em mặc bikini :D

Tập Lái
12/11/07
18
1
3
tui cũng mới mua con Innova 2016 bản V cũng vấp tình hình như bạn chủ thớt. chắc là vào hãng ký giấy và ngắt dây để sử dụng đầy đủ tính năng của DVD. mình lái xe không sài nhưng người ngồi trên xe lại có nhu cầu sử dụng khi đi đường xa.
và loại này không hổ trợ GPS phải không các bác?

• Like
Reactions: vioswhite
Tập Lái
Theo em tốt nhất bác nên vào nơi mua xe ký giấy cam kết để sử dụng được đầu DVD ạh. Thật ra đó là bản cam kết sẽ can thiệp vào tính năng an toàn mà Toyota đặt ra, khi bác ngắt cọng dây maz thì sau này lỡ ko may trong lúc lái xe gặp sự cố gì thì bác không thể kiện được là do tui đang lái xe mà mải lo nhìn vào màn hình DVD xem mấy em mặc bikini :D
nếu ký vậy thì cũng được. đằng này bắt mình kí là không bảo hành dàn điện trong xe và đầu dvd luôn bác ạ.

Tập Lái
tui cũng mới mua con Innova 2016 bản V cũng vấp tình hình như bạn chủ thớt. chắc là vào hãng ký giấy và ngắt dây để sử dụng đầy đủ tính năng của DVD. mình lái xe không sài nhưng người ngồi trên xe lại có nhu cầu sử dụng khi đi đường xa.
hình như hok có GPS đó bác.

• Like
Reactions: hoahongdalat

Màn hình DVD này có Wifi, HDMI, nhưng ko có GPS nhé bác.

• Like
Reactions: hoahongdalat
Các màn hình DVD chính hãng của Toyota như Camry 2.5Q, Innova V hay Yaris G... Đều tự động ngắt khi hạ thắng tay đây là tính năng an toàn bắt buột. Bác muốn cắt tính năng này để sử dụng trong lúc lái bắt buộc phải ký cam kết vì trong điều khoản bảo hành có điều khoản hãng sẽ từ chối bảo hành nếu chủ xe thay đổi kết cấu xe. Nhiều khách hàng của em cũng yêu cầu cắt tính năng này. Nếu bác thix thì cứ nhích thôi vì xe Toyota lành tính lắm không hỏng vặt đâu với lại ký cam kết vậy thôi chứ khi xe bị hư do lỗi của nhà sản xuất hãng vẫn bảo hành cho bác bình thường.

Hạng D
29/6/15
4.910
15.749
113
39
Các màn hình DVD chính hãng của Toyota như Camry 2.5Q, Innova V hay Yaris G... Đều tự động ngắt khi hạ thắng tay đây là tính năng an toàn bắt buột. Bác muốn cắt tính năng này để sử dụng trong lúc lái bắt buộc phải ký cam kết vì trong điều khoản bảo hành có điều khoản hãng sẽ từ chối bảo hành nếu chủ xe thay đổi kết cấu xe. Nhiều khách hàng của em cũng yêu cầu cắt tính năng này. Nếu bác thix thì cứ nhích thôi vì xe Toyota lành tính lắm không hỏng vặt đâu với lại ký cam kết vậy thôi chứ khi xe bị hư do lỗi của nhà sản xuất hãng vẫn bảo hành cho bác bình thường.
Hãng nào cũng vậy bác!
Còn vụ muốn xem khi chạy vẫn đc mà, ko vấn đề gì về bảo hành bảo tỏi đâu đừng lo lắng quá! Ngoài chợ bộ interface trung gian bán đầy á! Về nguyên tắc thì vấn đề của việc này là ko vấn đề ji cả.

• Like
Reactions: Daewoo