Đánh Giá Chất Lượng Căn Hộ Masteri Thảo Điền

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Em đang tính mua 1 căn hộ để ở, có bác nào đã từng ở đây hoặc đang ở cho em ít nhận xét.
Vụ toilet trào ngược em có nghe rồi và cũng nghe do lỗi cư dân, chủ đầu tư cũng đã khắc phục nhanh.
Còn có vấn đề nào khác không các bác?

Hạng C
25/10/16
983
3.423
93
Gia Định Thành
Em đang tính mua 1 căn hộ để ở, có bác nào đã từng ở đây hoặc đang ở cho em ít nhận xét.
Vụ toilet trào ngược em có nghe rồi và cũng nghe do lỗi cư dân, chủ đầu tư cũng đã khắc phục nhanh.

Ngon trong tâm giá.

• Like
Reactions: VHMK
Hạng B2
15/9/16
121
175
43
34

né dùm cái, đợt mưa mới rồi nó thấm tường, dột lung tung
masteri dạng bình dân bán giá cao cấp, chỗ để oto không có, quá đông

anh nên qua the nassim hoặc the ascent cũng dc
tôi không phải sale

• Like
Reactions: tunglambds
Hạng C
25/10/16
983
3.423
93
Gia Định Thành
né dùm cái, đợt mưa mới rồi nó thấm tường, dột lung tung
masteri dạng bình dân bán giá cao cấp, chỗ để oto không có, quá đông

anh nên qua the nassim hoặc the ascent cũng dc
tôi không phải sale

Nassim nó là phân khúc khác rồi anh, ascent thì giờ không biết có ngập không.

Hạng D
21/10/10
1.202
3.969
113

Vị trí ngon trong tầm giá (~3 tỷ). Chất lượng trung bình. Tiện ích đông vui, cho thuê dễ.
Hoặc qua Mas An Phú sắp giao nhà quy mô nhỏ hơn.
Còn tiền nhiều hơn tất nhiên xung quanh sẽ có lựa chọn khác.

Hạng B2
15/9/16
121
175
43
34
Nassim nó là phân khúc khác rồi anh, ascent thì giờ không biết có ngập không.

the ascent ổn nhất trong tầm tiền, bọn tây đông lắm, có thằng bạn bên đó, bữa lên khu bbq đẹp tuyệt vời

masteri tôi chê, xấu, layout kém , cứ như lũ tiểu học thiết kế, trần thấp tí , vậy mà cũng cả lũ vô ở được, ôi đời đúng là chuyện j cũng có thể xảy ra
đám đầu tư masteri an phú kế bên giờ cũng nhập viện hết :D

Hạng B2
7/4/14
311
344
63
Mình đang ở Mas TD, quá tốt trong tầm giá 3.5 tỷ cho căn 2PN. Dù có nhiều người nói ra nói vào những cái lỗi mà căn hộ nào cũng bị thì nhìn chung đáp ứng hết tiêu chí của mình.
1. Vị trí thuận tiện giao thông, metro, mall, công viên nội khu lớn, trường đa dạng (nếu bạn có con)
2. Môi trường tốt nếu bạn đã từng ở khu trung tâm, cư dân chủ yếu thành phần có học thức, nước ngoài nên cảm nhận cũng khá ổn phần này.
3. Chất lượng công trình qua hơn 2 năm ổn, Savills quản lý khá.
4. Đã có sổ
Muốn hào nhoáng thì có thể tham khảo những cái xung quanh, nhưng theo mình Mas TD vẫn "đáng tiền" nhất.

Hạng C
25/10/16
983
3.423
93
Gia Định Thành
the ascent ổn nhất trong tầm tiền, bọn tây đông lắm, có thằng bạn bên đó, bữa lên khu bbq đẹp tuyệt vời

masteri tôi chê, xấu, layout kém , cứ như lũ tiểu học thiết kế, trần thấp tí , vậy mà cũng cả lũ vô ở được, ôi đời đúng là chuyện j cũng có thể xảy ra

Ascent em cũng không có chê cái gì cả, chỉ có vị trí là không đẹp thôi

• Like
Reactions: thuto1
Hạng B2
7/9/17
222
860
113
Masteri TĐ được cái vị trí thuận tiện. Nhưng số tòa xây dựng quá nhiều và cao. Mật độ căn hộ trên 1 tầng cũng nhiều, nhất là cái T5. Nếu mua để cho thuê thì ngon, vì vị trí tốt nên giá cho thuê cũng khá và nhu cầu nhiều.
Còn mua để ở thì nên kiếm khu khác. Cao cấp thì qua Estella, the vista, the nassim,.. Còn không thì xuống khu Thạnh Mỹ Lợi cho thoáng.
Mua để đợi tăng giá bán lại thì hơi khó. Giá hiện tại đã cao chót vót rồi. Đợi khi nào có metro hoạt động chắc nhích thêm chút nữa thôi.

• Like
Reactions: Mr.Smith
Hạng B2
23/4/11
258
1.322
93

Tôi đang ở Mas TD, ngoài ra có vài căn cho thuê ở đây.

Giá cho thuê (return) , giá trị gia tăng(capital gain) và môi trường ở, đều tốt. Anh không ở đây thì đừng phán lung tung kiểu ta đây biết tuốt, lũ này lũ nọ nhé.