Hạng D
1/4/15
1.215
2.241
113
Bếp có tí mà anh cũng tiết kiệm xây gạch ống,sao ko xây gạch thẻ cho chắc
cái này thầu xây, chủ nhà đâu có kinh nghiệm đâu mà tiết kiệm bác, nghe bác nói chắc mai bác @Anhkelv cho đập xây lại quá hehe, với lại e thấy xây kiểu này hơi ít chân, vì đan ko được âm vào tường, hơi íu các phần góc, ko thì bác cho nối thép liền hình chữ u luôn hả đổ đan chắc đở hơn nhỉ.

Tập Lái
19/10/15
11
6
1
35
Nnhà em cũng đang đau đầu vấn đề sửa mặt bàn bếp các bác ạ
Em thì muốn ốp đá nhân tạo gốc thạch anh Vicostone nhưng gấu nhà lại cứ thích ốp đá tự nhiên Marble. Theo các bác thì loại nào hơn vậy?

Tập Lái
19/10/15
16
3
3
36
Nnhà em cũng đang đau đầu vấn đề sửa mặt bàn bếp các bác ạ
Em thì muốn ốp đá nhân tạo gốc thạch anh Vicostone nhưng gấu nhà lại cứ thích ốp đá tự nhiên Marble. Theo các bác thì loại nào hơn vậy?

Như em đã nói, dùng đá tự nhiênvicostone sẽ bền đẹp hơn đá nhân tạo marble là chắc chắn vì 90% là cốt liệu đá thạch anh, độ cứng sau kim cương, lại chống thấm nước gần như tuyệt đối.
Trong khi đó, Đá tự nhiên kể cả loại marble hay granite thì đều có tính chất xốp và dễ thấm nước hơn đá nhân tạo, lại để lại mối nối, khe rãnh, nhìn k liền khối. Đặc biệt, nhược điểm muôn đời của Marble là thấm, ngấm, mềm. Dùng dòng này thì phải nâng như nâng trứng. Không được để cafe, hay các chất khác lên bề mặt. Không lau ngay là sau này ko có cơ hội lau nữa. Không được dùng để chặt gà hay băm thịt gì đâu các bác nhé.

Hạng D
1/8/13
1.146
1.139
143
Bền , xấu , nặng nề => p. Án 1
Đẹp, đẳng cấp, nhẹ nhàng => p. án 2
Ko muốn cả 2 , đặt cơm dịch vụ ship cơm phần tại nhà dài hạn. Lâu lâu mua bếp ga sau nhà tự nấu, xong cất vô, khỏi cần bếp ;))))

DSG confirmed
Hạng C
13/11/13
710
571
93
Thấy có cái bồn rửa tay bằng nhựa gắn với bồn rửa chén có vòi và xả rất đẹp và tiện dụng. Không biết ở VN có bán và bán nhiêu vậy ?
Có cái hình mà chèn khong ra đc. khg biết tại sao.

Hạng C
30/5/10
599
432
63
Bienhoa
Nhà mình trước cũng xây bệ bếp nhìn bên ngoài thì chả biết xây hay thùng gỗ

Tập Lái
Gửi bác hình mình mới chụp nè, lắp led âm vầy sáng mà ko bị chói mắt, lò microwave/ nướng nếu có tiền mua lò âm thì bác nên tính trước lỗ âm, mình ít xiền ít xài nên mua cái nhỏ thôi.View attachment 413163
Bác cho mình hỏi mặt bếp bác dùng loại đá gì mà nhìn trắng đẹp thế, phải đá trắng sứ không?
Mình cũng tính làm 1 cái như thế.
Cảm ơn bác

Hạng D
1/4/15
1.215
2.241
113
Bác cho mình hỏi mặt bếp bác dùng loại đá gì mà nhìn trắng đẹp thế, phải đá trắng sứ không?
Mình cũng tính làm 1 cái như thế.
Cảm ơn bác
Cái này e xài đá nhân tạo bác: trắng có vân mây nhìn đẹp, rẻ hơn tự nhiên, nhưng đá này hơi mềm, không cứng bằng đá tự nhiên, nó tính em 1,2-1,5 triệu/m dài tùy khổ, do e có cái đầu bếp khổ tới 800.
bác muốn cứng chắc thì xài đá marble tầm 1,8-2 triệu/m, đá này trắng tin không có vân nên mình ko thích bằng, mà mắc nữa

• Like
Reactions: andylai606