Hạng B1
26/12/13
51
22
8
Mất cavet và sổ đăng kiểm, làm lại thế nào?

Các bác ơi giúp em với, em không biết đăng trang nào, vào đây hỏi các bác chi hội ford mình vậy. Tình hình là e, mất cavet và sổ đăng kiểm con Focus titanium 2016 của em, giờ chỉ còn bản photo. Các bác cho em hỏi thủ tục xin cấp lại có khó không, sổ đăng kiểm cấp lại hay phải đăng kiểm lại lần 2( em còn bản photo thì có tác dụng giúp ích gì ko mấy bác)? Có bác nào đã từng bị có kinh nghiệm giúp em với. Em cảm ơn( em ở Đắk Lắk). [pagebreak][/pagebreak]

Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
Theo em, bác lên phòng CSGT , nơi cấp cavet xe và lên trạm đăng kiểm lần đầu tiên để hỏi thủ tục là chính xác và nhanh nhất. Vì bây giờ các thủ tục giấy tờ thường thay đổi, bác lên hỏi họ hướng dẫn 1 lần làm cho đúng.

Tập Lái
28/8/15
23
27
13
39
1) cavet : yêu cầu
- đơn cớ mất --> qua công an phường tại nơi mình làm mất, đóng dấu xác nhận
- Mang đơn cớ mất, hộ khẩu ( nhớ photo nha) --> len công an Quận hoặc tỉnh, làm đơn xin làm lại cavet
2) GIấy đăng kiểm:
- Chưa mất nên không biết có cấp lại được không ^_^, nếu không cấp thì mình đăng kiểm lại là được thôi

• Like
Reactions: Giang1978
Hạng B2
15/8/07
300
774
93
Em đang bị giống bác.
Mang xe đến CSGT nơi cấp giấy. Mang giấy tờ tuỳ thân, hộ khẩu, cà số máy số sườn. Bên CA kiểm tra xong hợp lệ, đúng 1 tháng sau nếu kg có tranh chấp Ngân Hàng thì cấp lại giấy cho bác.
Phần còn lại đi khám lưu hành.

• Like
Reactions: Giang1978
Hạng B2
7/12/15
180
554
93
Đầu tiên bác đi làm lại cavet xe bên công an sẽ cấp cho bác giấy hẹn. Thủ tục cavet thì bác trên nói rồi.
Còn sổ đkiem thì sau khi có giấy hẹn bên công an or cavet mới thì bác mang xe đi đkiem bình thường. Chỉ cần đơn cớ mất, nếu ngại làm đơn cớ mất thì bác viết bản cam kết đưa giấy cmt cho bên đkiểm người ta photo lưu lại là ok. Giấy cam kết mẫu bác có thể lấy tại ttđk nhé.

Tập Lái
26/6/17
1
0
1
43
Mất đăng kiểm thì ra trạm đk đăng kiểm lại thôi bác. Em mới làm tháng trước! Thân

Hạng B2
8/10/11
345
216
43
Tp.HCM
Mua xe cũ không sang tên, chỉ ủy quyền, nếu làm mất cavet xe phải tìm chủ cũ nhờ làm thủ tục hả các bác?

Hạng B1
26/12/13
51
22
8
Em đang bị giống bác.
Mang xe đến CSGT nơi cấp giấy. Mang giấy tờ tuỳ thân, hộ khẩu, cà số máy số sườn. Bên CA kiểm tra xong hợp lệ, đúng 1 tháng sau nếu kg có tranh chấp Ngân Hàng thì cấp lại giấy cho bác.
Phần còn lại đi khám lưu hành.
Khám lưu hành theo e hỏi thì cấp lại được, cần đơn cớ mất xác nhận của công an, còn cavet bác lên thẳng công an nơi mình đăng ký làm lại luôn đúng ko bác, ko cần qua công an phường

Hạng B1
26/12/13
51
22
8
Mất đăng kiểm thì ra trạm đk đăng kiểm lại thôi bác. Em mới làm tháng trước! Thân
Đăng kiểm e còn cả 1,5 năm nữa cũng phải dăng kiểm lại hả bác, hay xin cấp lại, vì hso mình họ lưu mà bác