Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113
RE: Mất càvẹt xe - HELP

Trích đoạn: IV4705

Hi các bác,
Nhân tiện trong bài này em cũng muốn hỏi thăm luôn trường hợp của em.

Em muốn bán 1 chiếc xe cho người quen nhưng vấn đề là em cũng bị mất cavet khoảng 2 tháng rồi, giờ trong tình hình này có cách nào vừa xin cấp lại cavet vừa sang tên cho chủ mới (kết hợp kiểu 2 trong 1) cùng một lúc để tiết kiệm thời gian được không ạ? Hay là phải làm tuần tự có được cavet rồi mới tiến hành sang tên mua bán?

Cảm ơn các bác!
Theo em là không được đâu bác à!
Thứ nhất, bác phải có cavẹt chứng tỏ bác là chủ xe đó, sau đó bác làm giấy mua bán, bán xe cho người mua, với giấy mua bán này và cả cavet đứng tên của bác sau đó bên Công An GT mới xét cho người mua sang tên được.
Vì không có cavet mang tên bác thì đâu chứng tỏ bác là ngưởi chủ xe đó để ký giấy mua bán, và không có cavẹt cũ thì người ta cũng đây cho sang tên làm cavẹt mới!
Bác chịu khó làm lại cavẹt sẽ bán được xe dễ dàng ngay mà!:D

Hạng B2
2/5/08
371
0
16
53
Rút hồ sơ gốc

Xe mình hs nằm ở CA TP Ha nội, tôi mua lại xe nhưng ko có giấy viết tay. chỉ có cà vẹt thôi, vậy bây giờ muốn rút hs ra về Tỉnh lẽ thì làm thế nao. chỉ lấy hồ sơ gốc đem về nhà cất thôi ko cần sang tên . các bạn tham mưu với, cám ơn ý tốt!Thân chào

Hạng B2
3/12/12
126
58
28
Re: RE: Mất càvẹt xe - HELP

Cho em hỏi với xe em mua ở daklak hồ sơ giấy tờ daklak hết, bây giờ đang đi học và làm trong sg thì phải về daklak hả các bác, chi phí làm lại khoản bao nhiêu các bác nhỉ???

Tập Lái
9/2/12
37
0
6
39

Mình cũng mới bị mất cách đây 1 tuần mất sạch khổ thiệt. Đã làm lại CMND, Cavet thì đang làm, bằng lái thì chắc phải thi lại quá. Mât thờ gian thật

Hạng D
30/5/12
2.632
5.808
113
Em ơi Sài Gòn phố

Các bác cẩn thận nếu mất cà vẹt mà không phải chính chủ đứng tên xe ( kể cả có uỷ quyền công chứng cho bác) thì không được cấp lại Cà vẹt mới đâu nhé ! Muốn cấp lại cà vẹt mới phải có người chủ đứng tên trên cà vẹt làm thủ tục xin cấp lại mới được.