Hạng D
28/1/15
1.066
1.777
113
52
Q7, TpHCM
MẤT CHÌA KHÓA ĐIỆN TỬ ( REMOTE )?
Hôm vừa rồi, có đọc tin nhắn của OS nào đó về việc " bỏ quên chìa khóa điện tử trong xe khi cửa đã bị khóa", vì đang bận quá, chưa kịp mách các Bác:
Trường hợp xe hơi của bạn có chìa khóa điện tử tức là loại chìa khóa bấm để mở cửa hay khóa cửa xe mà bạn sơ ý bỏ quên chìa khóa trong xe rồi xe tự động khóa cửa lại hoặc bạn làm mất chìa khóa xe. Bạn chớ vội lo.
Nếu bạn có một chìa khóa điện tử phụ đang cất ở nhà thì bạn nên dùng điện thoại di động của bạn gọi về nhà cho thân nhân của bạn để nhờ người nhà giúp bạn mở cửa xe theo các bước như sau:

Bước 1: Bạn để điện thoại di động của bạn gần sát cửa xe của bạn.

Bước 2: Bảo người nhà lấy chìa khóa điện tử của xe để sát vào điện thoại di động của họ và bấm nút mở xe.

Bước 3: Khi người nhà bấm nút mở cửa xe thì xe bạn đang ở một thành phố nào đó sẽ được mở cửa.

Nếu chìa khóa xe bạn để quên trong xe thì bạn tiếp tục lái xe. Nhưng nếu rủi ro xảy ra, bạn đã bị mất chìa khóa thì sau khi mở được cửa xe, bạn có thể rút dây điện nối ở cái start cho nổ máy xe và chạy tạm đến chỗ thợ làm chìa khóa để làm chìa khóa phụ!
[BCOLOR=transparent]

Xem thêm bài viết: http://www.tinchieu.com/4-dieu-toi-...di-dong-co-the-cuu-ban-luc-hiem-nguy-603.html
[/BCOLOR]​

Hạng D
24/3/15
1.637
2.421
113
MẤT CHÌA KHÓA ĐIỆN TỬ ( REMOTE )?
Hôm vừa rồi, có đọc tin nhắn của OS nào đó về việc " bỏ quên chìa khóa điện tử trong xe khi cửa đã bị khóa", vì đang bận quá, chưa kịp mách các Bác:
Trường hợp xe hơi của bạn có chìa khóa điện tử tức là loại chìa khóa bấm để mở cửa hay khóa cửa xe mà bạn sơ ý bỏ quên chìa khóa trong xe rồi xe tự động khóa cửa lại hoặc bạn làm mất chìa khóa xe. Bạn chớ vội lo.
Nếu bạn có một chìa khóa điện tử phụ đang cất ở nhà thì bạn nên dùng điện thoại di động của bạn gọi về nhà cho thân nhân của bạn để nhờ người nhà giúp bạn mở cửa xe theo các bước như sau:

Bước 1: Bạn để điện thoại di động của bạn gần sát cửa xe của bạn.

Bước 2: Bảo người nhà lấy chìa khóa điện tử của xe để sát vào điện thoại di động của họ và bấm nút mở xe.

Bước 3: Khi người nhà bấm nút mở cửa xe thì xe bạn đang ở một thành phố nào đó sẽ được mở cửa.

Nếu chìa khóa xe bạn để quên trong xe thì bạn tiếp tục lái xe. Nhưng nếu rủi ro xảy ra, bạn đã bị mất chìa khóa thì sau khi mở được cửa xe, bạn có thể rút dây điện nối ở cái start cho nổ máy xe và chạy tạm đến chỗ thợ làm chìa khóa để làm chìa khóa phụ!

[BCOLOR=transparent] [/BCOLOR]
[BCOLOR=transparent]Xem thêm bài viết: http://www.tinchieu.com/4-dieu-toi-...di-dong-co-the-cuu-ban-luc-hiem-nguy-603.html[/BCOLOR]

Thanks bác Trị nhiều nhoé

Hạng B2
14/4/14
377
283
63
tào lao nhé, nếu có chìa khóa trong xe thì không cần nhé--> hết sức tào lao mía lao, còn mất chia thí chưa thử

Hạng D
29/10/12
1.701
1.944
113
để hôm nào thử xem. thank's trước cái đã.

Hạng D
31/10/13
2.753
1.174
113
cách này chính xác, ng gọi đt đứng gần cửa xe, ng ở nhà nghe đt và bấm remote trên tay mở cửa, cửa xe sẽ mở.

Hạng B2
24/2/14
399
607
93
Ai do giai thich khoa hoc xem nao! Em thi eo tin dau ah.

Tập Lái
17/5/14
16
4
3
63
Đây là một điều hết sức tào lao. Xin hỏi, bạn minhtriquan đã làm thử bao giờ chưa? và có tác dụng như bạn nói hay không? Thiết nghĩ khi nào biết chắc về một điều gì đó thì hãy nói.

• Like
Reactions: MinhKhanh
Hạng B2
16/10/14
495
547
93
48
cái vụ này anh em bên otofun củng nói nhiều rồi , thậm chí có 1 vài AE làm chuột bạch nhưng tất cả chỉ là............. mía lao