Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Mất chìa khoá thì làm sao?

Hạng B2
31/3/08
279
6
18
Hanoi
Kính các bác.
Em có con Click còi, nhập cũ chỉ có đúng 1 chìa khoá.
Hôm trước đem vào HDC kiểm tra, các bác ấy nói là chìa khoá có mã nên ko đánh được màg phải đặt của hãng, chắc khoảng hơn 100 us và mất vài 3 tuần.
Cho em hỏi các bác có chiêu nào ko. Bây giờ em giữ cái chìa khoá như giữ... vợ ấy.
Thank các bác nhiều.
(Hic, đừng nói với em là tháo bỏ hệ thống cảnh báo chống trộm của xe và lắp 1 bộ của Tàu vào nhé. Cảm ơn các bác)

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam
RE: Mất chìa khoá thì làm sao?

khóa có mã thì khi bác ra bờ hồ đánh chìa mới có thể mở được các cửa, cốp nhưng đề không nổ được, muốn đền nổ được thì có 2 cách:
1- tháo phần mã ra đấu tắt để có thể nổ máy được từ chìa copy và xe mất chế độ đó
2- Đặt hãng để có chìa mới, có mã (tất tiền và thời gian do hãng quy định)

Hạng D
1/3/08
1.115
13
38
38

em có ý này .
1.bác cứ đánh thêm vài cái nữa để mở cửa còn cái chìa gốc thì cứ để trong ổ ko việc gì phải lấy ra (vn chưa có trôm nguyên chiếc mà)bác xuống thì khóa cửa lại dùng chìa tạm hay remot để mở cửa .
2. làm theo cách 1 của bác nhớ vợ tháo bỏ phần mã đi cất chìa khóa gốc kỹ biết đâu sau này cần dùng thì ráp lại . ở vn hiện tại bây giờ thì cái này ko quan trọng lắm đâu . khi nào có trộm thì ráp lại xài vậy

Hạng B2
31/3/08
279
6
18
Hanoi

Hic. Nhưng bác anit ui. Cái chìa của em nó lại liền với rờ-mốt chứ. Mà xe em ko rút chìa ra là nó khoá luôn cổ xe. Mà để chìa trong ổ thì em thử bấm rờ-mốt nó không ăn. nhưng rút chìa ra thì cái xe nó vẫn nhớ lệnh, khoá cửa lun đánh soạt 1 cái.
Kiểu này chắc em lại phải ra HDC rùi. Hơi xót ruột vì em dồn hết tiền để cưới mất rùi. Bi giờ cái gì cũng phải tính.
Mà mấy hôm rùi em đi thanh minh, sao nó tốn xăng thế không biết.
Em bơm 400 k mà chỉ chạy được 330km là đèn vàng nó lại báo (chủ yếu chạy pháp vân và đường lạng sơn mới)
Có bác nào biết sao ko? Vợ 2 em chỉ có 1.3 thui, em rửa lọc gió rùi.