Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Mất khóa xe Yaris 2014 (Smartkey)

Hạng B2
7/10/16
228
103
43
33
Tình hình là rất tình hình các bác ạ.

Chả là nhà em có con Yaris đời 2014. Có 2 chìa khóa. Bất cẩn nhét túi giờ nó out ra ngoài đường lúc nào chả hay :(. Giờ chỉ còn mỗi 1 chìa các bác ạ. Em thì tìm đi tìm lại mãi không có các bác ạ. Xác định là mất luôn rồi. Nên chuyển qua phương án làm lại chìa khóa. Em có tìm hiểu ở địa phương (Huế) thì có chỗ làm khóa cũng lớn (họ làm cũng nhiều xe, nhiều hãng rồi), họ thì báo giá em chìa hãng là 4tr5 và k cần cái mã số khi mua xe. Còn hãng thì em nghe đâu là từ tầm 5tr tới 6tr, mà lại cần cái số khi mua xe. Theo các bác là em nên vào hãng hay là ra chỗ ngoài làm chìa. Mong các bác tư vấn cho em nhiều lắm ạ. Em cảm ơn :(.

Updated: Em hỏi hãng rồi. Không có mã số đó vẫn thay được, đều thêm 220,000 đồng để làm lại. Với cả chìa thì rẻ mà công 1 triệu 5, haizz, làm đội giá tổng lên tới 8tr6 -_-.

Chỉnh sửa cuối:
Vẫn mong vào hãng, mà nó đòi em cái mã số. Mà giờ em k biết cất đâu đâu thì nó có làm cho em không -_-
Có mã số thì đặt hàng nhanh hơn bác ơi, thường nó nằm chung với khoen chìa khóa còn lại, nên bác tìm thử lại xem có không. Mã số nó chỉ là tấm nhôm dài 2cm, ghi 4 số trên đó thôi :D

• Like
Reactions: Tieudao286
Hạng B2
7/10/16
228
103
43
33
Có mã số thì đặt hàng nhanh hơn bác ơi, thường nó nằm chung với khoen chìa khóa còn lại, nên bác tìm thử lại xem có không. Mã số nó chỉ là tấm nhôm dài 2cm, ghi 4 số trên đó thôi :D
Cảm ơn bác đã tư vấn. Nhưng nếu không có mã số thì sao hả bác???

Hạng B2
7/10/16
228
103
43
33
Vâng bác. Tại đợt trước mua xe, nó k đưa cho em cái mã số. Em mua xe ở HCM. Giờ em đang đẩy số khung số máy qua rồi, hy vọng là được. Cảm ơn bác^^

• Like
Reactions: toyotadongsaigon29