Hạng B2
23/8/11
438
373
63
Cảnh báo với anh em nhà Bim!

Tối nay, cách đây gần 1 giờ, tôi chạy xe (F10, 2014) hướng từ Q8 ra Trần Hưng Đạo, dừng chờ đèn đèn đỏ ơr dốc cầu Nguyễn Văn Cừ thì bị lấy mất logo bánh sau bên phải! Vừa về tới nhà bảo vệ nói mới biết (vì sau đó tôi ko dừng ở chỗ nào).

Đien quá các bác ạ!

Nhưng nhất quyết ko mua đồ của tụi ăn cắp này!

bác nào biết chỗ nào hay anh em nào có logo dư báo dùm tôi nha! Còn ko thì phải vào hãng vậy!

Cảm ơn cả nhà!

Attachments

Hạng B2
11/12/12
275
273
63
Tình trạng của Bác của giống tựa như của em, nhưng em bị đau hơn là vừa mới đi làm bảo hiểm từ hảng về (bị mất 4 cái logo bánh xe oooo) trên đường về nhà dừng đèn đỏ ngay đường Khánh Hội (Q4) thì bị chôm luôn 2 cái bên phụ...thấy mà lực bất tòng tâm....hôm sau đậu ở Lotte uống cafe là "cúng" luôn 2 cái tiếp theo nữa.... Đến giờ cũng gần cả năm em mới làm lại bảo hiểm tiếp.... Lấy lại 4 cái logo về cất ở nhà cho "bọn phường chôm chỉa tức chơi"....đang ngâm cứu làm sao mà bảo vệ cái logo đc đây...hic rõ khổ vãi...!

• Like
Reactions: Tuckey2011
Hạng B2
23/8/11
438
373
63
Tình trạng của Bác của giống tựa như của em, nhưng em bị đau hơn là vừa mới đi làm bảo hiểm từ hảng về (bị mất 4 cái logo bánh xe oooo) trên đường về nhà dừng đèn đỏ ngay đường Khánh Hội (Q4) thì bị chôm luôn 2 cái bên phụ...thấy mà lực bất tòng tâm....hôm sau đậu ở Lotte uống cafe là "cúng" luôn 2 cái tiếp theo nữa.... Đến giờ cũng gần cả năm em mới làm lại bảo hiểm tiếp.... Lấy lại 4 cái logo về cất ở nhà cho "bọn phường chôm chỉa tức chơi"....đang ngâm cứu làm sao mà bảo vệ cái logo đc đây...hic rõ khổ vãi...!
Do đó, tôi quyết ko mua lại đoof của quân ăn cắp /ăn cướp.

bà cả nói là thôi anh ạ, cứ đe ko có logo cho đỡ bực mình!

nhưng nói thật là tôi rất bực, cho dù chả bao nhiêu tiền!

• Like
Reactions: Luxgen and lyvinhan
Hạng B2
11/12/12
275
273
63
Do đó, tôi quyết ko mua lại đoof của quân ăn cắp /ăn cướp.

bà cả nói là thôi anh ạ, cứ đe ko có logo cho đỡ bực mình!

nhưng nói thật là tôi rất bực, cho dù chả bao nhiêu tiền!
Cả của Bác cũng giống ý Cả của em đó, vì không những Audi mà GM, Huyndai nhà em cũng bị tụi nó cưỡng hiếm... Riết rồi hỏng thèm ráp dzô luôn. Có dạo trước con A5 của em bị chúng nó vặt trụi lủi cả logo sau và các loại chữ....em ko thèm mua lắp lại.... Chạy thời gian bà cả nói "Anh ơi, xe của mình là xe gì dzậy?, nhìn trụi lủi thầy kỳ kỳ". Em đành phải nhờ BH mất cắp làm lại (do em làm luôn cái vụ Kính chiếu hậu của em luôn - em bị 2 lần kính chiếu hậu) ... Về nhà em ra ADV bấm li-vê lại....nhìn xấu quá, nhưng bọn chúng nó có....nạy mấy lần (có dấu vết trầy) mà ko được, vì sợ gãy bán ko đc và mất thời gian...Vậy chia buồn cùng Bác - Người cùng cảnh ngộ. Sống trong XH mà mọi thứ mình không kiểm soát được thật là buồn quá đi!

Hạng B2
23/8/11
438
373
63
Thôi bỏ đi bác! XH nó vậy chịu.
bác mua luôn 4 cái để sẵn ở nhà, chẳng bao nhiêu tiền.
Tôi cũng có ý đo bác Moonriver ạ! Viết lên đây để cảnh báo anh em chú ý hơn khi đi tới khúc đó. Hồi trước khúc Nguyễn Biểu - THĐ cũng hay bị lắm. Một thời gian ko thấy, giờ lại xuất hiện!!!

• Like
Reactions: sonvu8283
Hạng B2
23/8/11
438
373
63
Cả của Bác cũng giống ý Cả của em đó, vì không những Audi mà GM, Huyndai nhà em cũng bị tụi nó cưỡng hiếm... Riết rồi hỏng thèm ráp dzô luôn. Có dạo trước con A5 của em bị chúng nó vặt trụi lủi cả logo sau và các loại chữ....em ko thèm mua lắp lại.... Chạy thời gian bà cả nói "Anh ơi, xe của mình là xe gì dzậy?, nhìn trụi lủi thầy kỳ kỳ". Em đành phải nhờ BH mất cắp làm lại (do em làm luôn cái vụ Kính chiếu hậu của em luôn - em bị 2 lần kính chiếu hậu) ... Về nhà em ra ADV bấm li-vê lại....nhìn xấu quá, nhưng bọn chúng nó có....nạy mấy lần (có dấu vết trầy) mà ko được, vì sợ gãy bán ko đc và mất thời gian...Vậy chia buồn cùng Bác - Người cùng cảnh ngộ. Sống trong XH mà mọi thứ mình không kiểm soát được thật là buồn quá đi!
Bác nói đúng: sống trong cái XH này ko những ko kiểm soát được mà còn thấy bất an nữa kia! Hic

• Like
Hạng B2
14/10/14
101
50
28
TPHCM
Mất cái logo còn dễ kiếm, sống ở Mỹ thì tự do thật nhưng em sợ thằng hàng xóm nó giận ai không biếtc cứ chĩa súng vô mình bóp cò e rằng mạng sống khó dzữ

Hạng B2
23/8/11
438
373
63
Mất cái logo còn dễ kiếm, sống ở Mỹ thì tự do thật nhưng em sợ thằng hàng xóm nó giận ai không biếtc cứ chĩa súng vô mình bóp cò e rằng mạng sống khó dzữ
Chuyện đó thì đâu cũng có. Mỹ cũng có nhưng ít hơn. Nhưng cái XH mình đang sống đây nó đi xuống nhanh quá, hơn cả mức mình nghĩ.

• Like
Hạng C
2/8/09
688
284
63
Quận 7 -HCM
Khúc Nguyễn Văn Cừ Trần Hưng đạo e đưa rước bà cả mỗi ngày vì nhà e ở quận 7 bà cả làm ở quận.5 hix kiểu này chắc đi honda rc luôn cho nó lành e đi oto cũng dòm trc ngó sau dzu lắm nên chưa bị mà mấy bác nói thế chắc e cất xe luôn quá sau tết mà bon này lộng dã hành chơn quá

• Like
Reactions: Tuckey2011