Hạng B2
30/5/12
323
727
93
Trước lúc đi đà lạt em cũng hoang mang lắm nào là xe matiz nhỏ leo đèo nổi không, đi xa vậy có bị sôi nước rồi xxx ql 20 chim mồi .... nơi ăn chốn ở...[pagebreak][/pagebreak]

Và thế là 2/9 cũng đã đến, chuyến này em chỉ đi với vợ và f1 4t. Vì ngày lể đường đông nên xuất phát sớm 3h cả nhà dậy chuẩn bị mọi thứ ok đúng 3h40 xe em lăn bánh hướng về đà lạt thành phố mộng mơ...
Matiz chân ngắn trên đường đèo lễ Đà Lạt 2/9/2016

Quá sướng 4h đường vắng tất cả đèn đỏ giờ chỉ toàn 1 màu vàng tha hồ chạy, chẳng mấy chót mà em đến đc dầu giây rẻ vào ql 20 đà lạt.

Đi ngang đèo bảo lộc cảnh quá đẹp, lái sướng thôi rồi. em mới có bằng kinh nghiệm lái chưa đc 5000km đường đèo lần đầu trải nghiệm. nhưng ko có gì khó cả mấy bác yên tâm nhé matiz có trớn số 3 vẫn vượt ầm ầm em tự tin lái nên lướt qua đèo bảo lộc nhẹ nhàng.

Trước chuyến đi cũng tham khảo các bác có khuyên là ghé trạm dừng chân Đại Nam Việt. Từ nhà xuất phát 4h sáng lên Đại Nam Việt 8h vừa kịp giờ ăn sáng. Vừa vào thấy chỉ có mổi mình xe mình và 2 xe buýt khách đoàn thấy ko vui rồi. Biết ko ngon và mắc nên kêu đại 2 dĩa mì xào 45k đúng như dự đoán mì gói và mấy miếng hải sản nho nhỏ thôi rán ăn rồi đạp lên đà lạt ăn trưa luôn.

Chia sẻ 1 chút về kinh nghiệm của riêng em, lúc về em có ghé Tâm Châu và em đánh giá là tệ như nhau.

Đi du lịch mình có xe riêng thì mắc gì ghé Trạm dừng chân đồ ăn mắc mà ko ngon. Ghé vào Tâm Châu thấy dĩa cơm 45k có 1 miếng sườn thôi 2vc em đi ra luôn, cạch mặt mấy trạm dừng chân.

Chạy 1 chút thấy quán cơm gà Lộc An có mấy xe hơi đậu 2 vc vào ăn thử quá ngon mà lại rẻ nữa lần sau đi đà lạt nhất định em sẽ ghé những quán gia đình, ko bao giờ ghé mấy trạm dừng chân nữa.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
30/5/12
323
727
93
Do xuất phát sớm và tự tin chạy theo biển và vạch kẻ đường, dân cư vạch trắng 50 ngoài khu dân cư vạch vàng em đạp 80 có khi máu chút 90 luôn vì tờ mờ sáng đường vắng chắc ko có xxx.

Rời đại nam việt em hướng về di linh đc cảnh báo là đường đang làm ko quá xấu ai dè nó xấu ko tưởng, haizzz vừa chạy vừa thương cho chiếc xe chắc về phải bảo dưỡng lại dàn gầm. vượt qua di linh thì tới gần khúc cao tốc liên khương đường tiếp tục xấu tiếp ko thể nào chạy nhanh đc rán lết tới liên khương là mừng chạy hết cao tốc liên khương 2vc em ghé thác prenn tham quan vì còn sớm mới 10h chưa tới giờ cơm trưa.

Rời thác prenn em hướng về đèo prenn, đèo này có nhiều đoạn dốc cao nên để khỏi ép số em về số 2 leo dốc nhẹ nhàng matiz ko yếu như mọi người vẫn nghỉ em leo đèo hầu như rất ít xe vượt vì em ko bao giờ bò cả. em để full máy lạnh toàn tuyến nhé vì hôm lể trời nắng gắt.
Do đèo prenn đang sửa chửa mở rộng nên chẳng có gì để tham quan cả, hết đèo prenn vừa vào tp đà lạt gặp vòng xoay 2vc em ghé vào cơm gà phan rang ăn cơm rất ngon và rẻ 1 dĩa rau nửa con gà 2 dĩa cơm 150k.
Sau khi ăn cơm xong 2 vc em đi dạo hồ xuân hương xong về nhận phòng.. lúc đó cũng gần 1h chiều

Hạng B2
30/5/12
323
727
93
Tham khảo ý kiếm của mấy bác thì có xe riêng ko nên ở tp ồn ào, buổi tối thì kẹt xe do ngày lể. nên 2vc em chọn ko mướn ở trung tâm tham khảo trên booking thì em đặt ở Robin Hill Guesthouse, 700k 1 đêm phòng có bồn tắm, có ban công. Lại nằm trên đồi robin ngắm toàn cảnh tp đà lạt cách hồ xuân hương chỉ 2 phút chạy xe. Cạnh cáp treo đi mấy bước là tới.
Quá tuyệt vời vào nhận phòng thôi
Đánh giá phòng sạch đẹp chủ người nước ngoài rất hiền và o bế khách, do o bế quá nên nhiều lúc cũng thấy ngại.
tolet sạch sẽ đầy đủ xà phòng không thiếu thứ gì, nước nóng full nấu trứng còn đc kkkk

Hạng B2
30/5/12
323
727
93
Sau khi ăn uống tắm rữa nghỉ ngơi xong, 3h chiều 2 vc tranh thủ đi tham quan dinh bảo đại và ga xe lửa.

Buổi chiều thì dạo hồ xuân hương chụp hình và cho f1 lái xe điện.... trời buổi chiều bắt đầu mát lạnh ôi thật là đã 1 cái máy điều hòa nhiệt độ khổng lồ thiên nhiên.

Tối 2vc em ghé quán nướng ngói Cu Đức đc đánh giá rất tốt trên mạng, nên cũng tò mò vào thử. Quán trong hẻm nên tìm chổ đậu xe hơi khó. Do tưởng đồ ăn mắc như miền xuôi nên vợ em kêu liền 3 dĩa ai ngờ 1 dĩa có 99k mà quá to 2vc ko ăn hết 2 dĩa nói gì 3 thế là đành bỏ cuộc. Đánh giá quán rất ok phục vụ lẹ làng hôm lể full bàn nhưng gọi món vẫn có ngay ko phải đợi. Ăn xong 2vc về ks cho F1 ngủ kết thúc ngày đầu tiên ở đà lạt

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
30/5/12
323
727
93
Ngày thứ 2 tụi em cũng đi theo đánh giá và review trên mạng nên ghé vào bánh canh Xuân An ăn sáng ai ngờ đâu bánh canh chỉ bán buổi trưa và tối, buổi sáng bán bùn bò huế đánh giá ăn cũng bình thường nước lèo ko đc nóng.
Ăn xong em thẳng tiến lanbiang cách lanbian 1km đường đang làm xấu vô cùng xe em gầm thấp đi vào nghe cạ gầm đùng đùng xe cỏ nên ban tới thôi.
Tới đây mua vé chen chút 1 hồi mới mua 2 đc vé lên đỉnh, vé 50k khứ hồi. đến đây mới dỡ khóc dỡ cười. mua đc tấm vé mừng quá để quên chìa khóa xe trên bàn tới hồi lên tới đỉnh tìm chìa khóa ko có 2 vc hớt ha hớt hải đi tìm, sợ để quên trên xe thằng nào lấy mất thì đi chơi huy hoàng khi về điêu tàn nên lật đật bao nguyên chiếc xe đi xuống chưa kịp trãi nghiệm gì trên đỉnh lanbiang cả. cũng may xe vẫn còn tìm nát khu mất 30 phút cuối cùng cũng tìm ra chổ bán vé gửi cho cô trông giử xe máy giử giùm. mất vui 2vc về khách sạn chiều đi chơi tiếp.
Đánh giá trên đỉnh lanbiang chẳng có gì xem cả gió mạnh và quá lạnh. Được cái trãi nghiệm cảm giác mạnh khi đi xe zeep chạy tốc độ cao lên xuống thôi cảm giác như đi tàu lượn siêu tốc

Hạng B2
30/5/12
323
727
93
Mất hứng về khách sạn nghỉ ngơi chiều tụi em ăn kem bơ Thanh Thảo sau đó đi cáp treo lên thiền viện trúc lâm, 50k 1 vé khứ hồi cáp dài 3km đi ngắm cảnh đồi núi rất đẹp.
Tối chạy xuống chợ đêm đà lạt mua sắm quà cáp, đc cảnh báo ăn trong chợ đêm chặt chém nên ko ăn ra ngoài mua đồ nướng và ít bia xuống hồ xuân hương đi dạo ngồi nhắm nháp ngắm du khách đạp thiên nga thư giản 9h về ks nghỉ tới kết thúc ngày thứ 2 như thế đó @@

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
30/5/12
323
727
93
Ngày thứ 3 trả phòng khách sạn về lại tp, ăn sáng tại bún bò huế Thiên Trang cũng đi theo review trên mạng lưu ý ko đc đậu xe trước quán ko là mất bánh mì 1,2củ ngay, tạt qua đường nguyễn công trứ vựa dâu mua ít về làm quà biếu giá 80k 100k 120k đủ loại cả. Trên đường về tạt qua hồ tuyền lâm ngắm cảnh uống nước chụp hình selfei các kiểu con đà điểu.
Sau đó ghé thác dalanta chơi máng trượt cảm giác mạnh... kết thúc chuyến đi.
Vế tới địa phận đồng nai kẹt xe kinh khủng bò mãi tới dầu giây 6h chiều chịu ko siết em tạt qua long khánh ghé nhà bố vợ lánh nạn tối 8h về đường vắng ko kẹt. Đã nghe mấy bác cảnh báo mà ko chịu nghe lần sau rút kinh nghiệm ăn chơi cho đã chiều tối chạy về chứ chạy về ngay giờ cao điểm thế này chịu ko nổi đuối như trái chuối.

Tổng kết chuyến đi:
Xăng đi về ăn chơi 3 ngày 600k
Thu phí đi về 200k
trảng bom 35k
bảo lộc 20k
di linh 28k đường chưa làm xong mà thu phí rồi thu phí từ ngày 1/9
cao tốc 30k
Khách sạn 1tr4 2 đêm
Ăn uống quà cáp....5tr khoảng hơn 7tr tý cho 3 ngày ăn chơi ở đà lạt.
Em xin kết thúc hành trình chuyến đi tại đây

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
18/12/14
408
176
43
Gửi bác Giáp:
1. Đại Nam Việt là của vk thằng bạn e. Kkk ( trạm dừng chân chỗ nào cũng mắc như nhau :D)
2. Vk 1 xinh
3. Vk 2 khỏe
4. Xe bác k gắn remote có chống trộm hả? Xe e lấy chìa khóa mà k có remote cũng k chạy được :D
Em xin hết :3dchongchong:

Hạng B2
30/5/12
323
727
93
Gửi bác Giáp:
1. Đại Nam Việt là của vk thằng bạn e. Kkk ( trạm dừng chân chỗ nào cũng mắc như nhau :D)
2. Vk 1 xinh
3. Vk 2 khỏe
4. Xe bác k gắn remote có chống trộm hả? Xe e lấy chìa khóa mà k có remote cũng k chạy được :D
Em xin hết :3dchongchong:
uhm trạm dừng chân mặt bằng rộng chi phí quá lớn phải vậy rồi. khách đoàn ghé đâu ăn đó chứ mình thì ghé làm chi.
xe em chưa gắn nữa bác, giấy tờ xe đồ đạt bỏ hết trong xe, chắc hôm đó mặt em xanh như tàu lá chuối luôn quá