Tư Vấn Chia Sẻ Matiz Độ mới

Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
6/4/05
41
0
0
Chào cả nhà.
Bây giờ tui chỉ còn thiếu có cặp ghế lái nữa thôi à. Các bác biết ở đâu có mách giùm tui với nha.
Thanks.

Matiz Độ mới

Matiz Độ mới

DSCN0224.jpg[image]
http://img.photobucket.com/albums/v665/linhoto2003/DSCN0017.jpg[/image]

Hạng B1
12/6/05
97
0
6
51
TP HCM
RE: Matiz Độ mới

Bạn độ ở đâu thế (Hà nội ?) ? Trông đẹp lắm. Mình đang chạy Matiz .... nhìn thế này cũng ham ... nếu có thể cho biết luôn địa chỉ và giá độ từng phần nhé ....

Hạng B2
14/10/04
136
13
18
Trái Đất

Mà hình như bác chưa độ 4 quả lốp béo nhỉ. Nếu có độ thì nhớ giữ lại lốp cũ để đi đăng kiểm nha.

O.S.P.D
13/2/04
1.555
211
63
Hôm qua

Tấ cả đều được.Trừ chữ Speed bên hông xe.
Theo mình khi đặt ra tiêu chí độ xe Matiz nên căn cứ vào sự nhỏ , gọn, xinh xắn của nó chứ không phải căn cứ vào độ ngầu, dung tích xilanh.
Matiz nên độ làm sao cho dễ thương và ngộ nghĩnh.
Ví dụ chiếc lỗ mũi trên nắp capo cần dễ thương hơn nữa.Thay vì chữ Speed thì bạn nên thay vào đó một vệt nước tóe lên bằng hình các trái tim nho nhỏ chẳng hạn ( Nếu bạn chưa quá 35 tuổi nhé), Tóm lại tùy vào tính sáng tạo của bạn nhưng nên chọn các biểu tượng Ẩn dụ chứ không nên dán các dòng chữ nói toẹt ra như : HÀ nội tôi yêu, hay Anh yeu Lan, I love you....Sến và nghèo trí tưởng tượng lắm
Cón đã gần 40 tuổi thì hãy sử dụng Matiz như 1 phương tiện thông thường, không nên đi Matiz độ.

O.S.P.D
13/2/04
1.555
211
63
Hôm qua

tôi còn thấy 1 cái rèm vải, không biết là che cửa sổ hay ngăn cách khoang trước với ghế sau???Nếu là rèm ngăn cách thì bạn có thể là người lãng mạn đấy ;):D
Tuy nhiên nếu như vậy thì cần độ lại phuộc nhún.
[8D]:D

Hạng B1
12/6/05
97
0
6
51
TP HCM

À ... thì ra bác làm ở chỗ Lomo. Hôm rồi gặp Nghĩa và Hải Anh được bảo rằng bác để xe làm cả ngày ở xưởng ... vừa đi xong thì tôi đến ... tiếc quá ... không được xem tận mắt ... sờ tận tay ...

Hạng B2
23/4/04
367
0
16
Vietnam

Trích đoạn: Patriot

Mà hình như bác chưa độ 4 quả lốp béo nhỉ. Nếu có độ thì nhớ giữ lại lốp cũ để đi đăng kiểm nha.

Dạ có tý béo rồi bác ạ!

@qn70356: Hê.hê. vụ này bác chỉ xem thôi, hôm nào thích lái thử nói em, em nhờ vả đồng chí chủ xe nhé!:D chứ còn tuổi như bác mà độ như thế này ..... thì vớ vấn hết đường về với vợ:D

MATIZ LỞM: Có mấy người như bác là mấy lão decan sống khỏe re:D

Bác có đồng ý để em liệt ke những thứ đã độ không?

@all các bác: xe này còn quá nhiều thứ phải làm( mới hoàn thành được khỏang 60% so với dự kiến)

Hạng B1
12/6/05
97
0
6
51
TP HCM

@Lomo: Mình cũng không định độ hòanh tráng như thế :). Hôm rồi vừa lắp thêm cản trước rồi đấy. Đẹp ra phết Lomo à. :) Đang tính có thể lắp thêm giá nóc :)

Status
Không mở trả lời sau này.