Hạng B2
7/7/17
395
2.176
128
Anh có lộn ko vậy? Qua Ba Tơ là đèo Vi-ô- lắc chứ đâu phải Lò Xo.
Lộn tên chắc rồi, khẳng định lun chứ anh còn hỏi chi nữa.:p

Mà lò xo mình cũng mới trải nghiệm 2 tháng trước với đám bạn. Mặt đường xấu kinh, thề không quay lại nữa. Đặc biệt nhánh qua thủy điện Đại Ninh

• Sad
Reactions: wuynhzu
Hạng D
30/7/16
2.634
57.868
113

Mà lò xo mình cũng mới trải nghiệm 2 tháng trước với đám bạn. Mặt đường xấu kinh, thề không quay lại nữa. Đặc biệt nhánh qua thủy điện Đại Ninh
Tuyệt!

Tập Lái
19/7/14
19
1.012
78
58

Lại có cái đèo Lò Xo nào tuốt dưới thuỷ điện Đại Ninh nữa hả Trời! Chứ đèo Lò Xo mấy cựu chiến binh rớt chết thì cách Khâm Đức chừng 25 km về hướng nam mà.

• Like
  • Haha
Reactions: S09 and tuando
Hạng B2
7/7/17
395
2.176
128
Lại có cái đèo Lò Xo nào tuốt dưới thuỷ điện Đại Ninh nữa hả Trời! Chứ đèo Lò Xo mấy cựu chiến binh rớt chết thì cách Khâm Đức chừng 25 km về hướng nam mà.
A thông cảm. Mình cũng máu đi chơi, lang thang đây đó. Đi hầu hết các đèo khúc Tây Nguyên xuống miền Trung. Đi nhiều nên cũng kg nhớ hết, cũng không thích chụp hình nên dễ lộn.
Vậy là đèo gì lần đó mình chạy từ Đức trọng xuống Cà ná nhỉ, qua thủy điện Đại Ninh.
Còn đèo từ Kontum tới Ba tơ đúng là lò xo phải không anh? Cũng là tên Violac?

Hạng B1
24/12/15
67
3.973
83
A thông cảm. Mình cũng máu đi chơi, lang thang đây đó. Đi hầu hết các đèo khúc Tây Nguyên xuống miền Trung. Đi nhiều nên cũng kg nhớ hết, cũng không thích chụp hình nên dễ lộn.
Vậy là đèo gì lần đó mình chạy từ Đức trọng xuống Cà ná nhỉ, qua thủy điện Đại Ninh.
Nhầm
Đèo Đại Ninh...mình nhầm qua đèo Ngoạn Mục.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
7/7/17
395
2.176
128
Cách nay vài năm có đổ đèo từ Kontum tới Ba tơ rồi chạy thẳng tp Quảng Ngãi luôn. Bắt đầu 17h chiều, tưởng đâu 3-4h là xong. Ai ngờ mưa lớn, có khúc sương mù, không thuộc đường... quá nửa đêm, hơn 7 tiếng mới tới Ba tơ, bụng réo sôi. Nhớ đời. Vậy đèo này tên gì anh @wuynhzu ?

• Like
Reactions: wuynhzu
Hạng D
30/7/16
2.634
57.868
113
Cách nay vài năm có đổ đèo từ Kontum tới Ba tơ rồi chạy thẳng tp Quảng Ngãi luôn. Bắt đầu 17h chiều, tưởng đâu 3-4h là xong. Ai ngờ mưa lớn, có khúc sương mù, không thuộc đường... quá nửa đêm, hơn 7 tiếng mới tới Ba tơ, bụng réo sôi. Nhớ đời. Vậy đèo này tên gì anh @wuynhzu ?
Vi ô lắc - nằm giữa Kontum - Quảng Ngữa.
Lò Xo nắm nằm giữa Kontum- Quảng Nam

• Like
Reactions: Muanuocnoi5
Hạng B2
7/7/17
395
2.176
128
Nhầm
Đèo Đại Ninh...mình nhầm qua đèo Ngoạn Mục.
Khổ. Hổng phải thổ dân, lại đi quá nhiều đèo ngang dọc nên không nhớ hết tên. Chỉ nhớ đặc điểm con đường đó ntn thui
Anh cũng dống mình. :D