ium confirmed
Hạng D
24/6/14
1.271
3.045
113
Trước em hay chụp hình quay phim về là nhét hết lên GG photos
Giờ nhìn lại mấy đoạn video quay 4k hoặc HD thì nó tự giảm size xuống có cái còn có 360 chất lượng tệ quá.
Mới chuyển sang up lên youtube một ít, nay em hỏi các bác hay lưu thế nào?
Hình qua GG photos?
Video qua youtube?

Hôm rồi thấy review con WD gì đó giống như 1 ổ đĩa online chỉ cần cắm nguồn và cắm dây LAN là lưu lên đó thôi, có ai xài thử chưa, không biết chất lượng sao và nó có die bất ngờ không? Còn ko thì có lẽ mua ổ cứng loại lớn chép vào cũng vậy nhỉ?

Hạng C
23/1/06
618
19.811
93
51
Em đang dùng con WD 4TB được năm nay là năm thứ 4, cũng tạm ổn

Giờ nhìn lại mấy đoạn video quay 4k hoặc HD thì nó tự giảm size xuống có cái còn có 360 chất lượng tệ quá.
Hình qua GG photos?
Video qua youtube?

Hôm rồi thấy review con WD gì đó giống như 1 ổ đĩa online chỉ cần cắm nguồn và cắm dây LAN là lưu lên đó thôi, có ai xài thử chưa, không biết chất lượng sao và nó có die bất ngờ không? Còn ko thì có lẽ mua ổ cứng loại lớn chép vào cũng vậy nhỉ?

ium confirmed
Hạng D
24/6/14
1.271
3.045
113
Mình lưu trong ổ cứng di động 1T.
1TB sao chịu nỗi anh. Nếu quay 4K thì tí hết à. Quay HD thì cũng ko bao lâu là đầy. Có lẽ em đành phải ngồi lọc cái nào cần lưu, cái nào cần xóa nhưng vậy cực quá. Đa số là video gia đình, đi chơi, đi DL thoy. Sợ nhất của việc lưu offline là die HDD.

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
90.444
113
Sài Gòn
Mình bỏ toàn bộ hết lên youtube. Clip tụi nhỏ nên chả cần 4K. 1080 quá đủ.
Anh nào bỏ vô đĩa cứng di động. 1 ngày nào đó nó kêu format thì té đái nghen.

Hạng D
8/9/08
1.828
63.835
113
TP. Hồ Chí Minh
1TB sao chịu nỗi anh. Nếu quay 4K thì tí hết à. Quay HD thì cũng ko bao lâu là đầy. Có lẽ em đành phải ngồi lọc cái nào cần lưu, cái nào cần xóa nhưng vậy cực quá. Đa số là video gia đình, đi chơi, đi DL thoy. Sợ nhất của việc lưu offline là die HDD.

Thì mua ổ có dung lượng lớn hơn anh. Mình chưa quay 4K nên hổng bít.:D

Hạng C
25/12/16
696
79.332
93
Hình qua GG photos?
Video qua youtube?

Làm mấy con hdd 4tb, lưu lại mấy bản, lỡ hdd bị chết sảng thì còn bản lưu.
Mình bị 1 lần chết hdd film vì cái cổng usb ( lọai 4 port) nên rút kn ko dùng cái cổng usb cắm rời nữa.