Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
9/6/11
241
1
16
CHO EM HỎI VÀI CÂU, ANH NÀO BIẾT CHỈ HỘ EM CÁI EM CÁM ƠN:
1. CHI PHÍ GIỜ LÀM CƠ SỞ HẠ TẦNG KỸ THUẬT BAO TIỀN?
2. CHI PHÍ THIẾT KẾ CHUNG CƯ CAO CẤP BAO TIỀN M2?
3. CHI PHÍ QUẢN LÝ DỰ ÁN CHIẾM BAO NHIÊU % TRONG TỔNG MỨC ĐẦU TƯ?
4. ĐẤT DỰ ÁN KHÔNG PHẢI ĐẤT NÔNG NGHIỆP THÌ CÓ CẦN ĐÓNG TIỀN CHUYỂN MỤC ĐÍCH SỬ DỤNG ĐẤT?
EM XIN CẢM ƠN NHIỀU

Hạng D
24/10/10
3.410
13.628
113
Hí hí... bác này quen thế !! Hình như bên cái thớt đâu ở Hormon giề nhể ?
Tưởng bác là dân cốt cựu lắm chớ, sao hỏi cái này thế này ! Tính thử lòng anh em FI à ?
Em nhờ bác tí nhen, bác edit bài viết bằng chữ thường giùm em được không ạ ? Em nhức mắt quá đi hic hic
P/s: Này bác mèo quay, bác quên vụ dựa dẫm cột kèo gì đó chưa ... hê hê ... quên ròi thì vào đây mần cái này cho em hóng lun hehe !!

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
Bác hỏi cái này để lập dự án đúng không ? Cái này có nhiều cách tính và nhiều mức chi phí khác nhau cho từng loại dự án và phục vụ cho mục tiêu gì : làm báo cáo chủ đầu tư, đối phó, vay ngân hàng, làm thật...bác nói chung chung quá làm sao cố vấ cho bác dc ?

Hạng B2
11/8/10
192
4
0
37
Hanh.Pham nói:
Hí hí... bác này quen thế !! Hình như bên cái thớt đâu ở Hormon giề nhể ?
Tưởng bác là dân cốt cựu lắm chớ, sao hỏi cái này thế này ! Tính thử lòng anh em FI à ?
Em nhờ bác tí nhen, bác edit bài viết bằng chữ thường giùm em được không ạ ? Em nhức mắt quá đi hic hic
P/s: Này bác mèo quay, bác quên vụ dựa dẫm cột kèo gì đó chưa ... hê hê ... quên ròi thì vào đây mần cái này cho em hóng lun hehe !!
hí..hí..mợ Hạnh nhớ dai nhể...:D:D

Tập Lái
14/5/10
45
1
8
Mới nhất là Quyết định số 957/QĐ-BXD ngày 29 tháng 9 năm 2009 (V/v công bố Định mức chi phí quản lý dự án và tư vấn đầu tư xây dựng công trình).

Hạng B2
22/9/10
115
86
38
SG
canhtu1984 nói:
CHO EM HỎI VÀI CÂU, ANH NÀO BIẾT CHỈ HỘ EM CÁI EM CÁM ƠN:
1. CHI PHÍ GIỜ LÀM CƠ SỞ HẠ TẦNG KỸ THUẬT BAO TIỀN? --> 500k/m2
2. CHI PHÍ THIẾT KẾ CHUNG CƯ CAO CẤP BAO TIỀN M2? --> 4-6% Construction cost
3. CHI PHÍ QUẢN LÝ DỰ ÁN CHIẾM BAO NHIÊU % TRONG TỔNG MỨC ĐẦU TƯ? 4% Construction cost + 2% land cost
4. ĐẤT DỰ ÁN KHÔNG PHẢI ĐẤT NÔNG NGHIỆP THÌ CÓ CẦN ĐÓNG TIỀN CHUYỂN MỤC ĐÍCH SỬ DỤNG ĐẤT?
EM XIN CẢM ƠN NHIỀU --> cái này thì tùy dự án của bác, thường thì cái nào cũng đóng tiền SDĐ

Status
Không mở trả lời sau này.