Hạng C
25/10/12
986
437
63
http://vnexpress.net/tin-tuc/thoi-su/de-xuat-dua-ten-nguoi-vi-pham-giao-thong-len-bao-2926519.html
Hok biết đưa lên đc gì chỉ tội cho người vi phạm

Hạng C
13/7/11
857
12.898
93
Vi phạm giao thông, chuyện bình thường, lên TV cũng không sao.
Chỉ sợ tội mua râm đưa lên thì múi mặt

Hạng D
18/3/07
1.606
477
83
53
có chụp hình luôn không ta, em là em thích có ảnh, em sẽ pose mấy tấm đẹp để nhờ đăng lên

Hạng D
17/8/09
3.309
1.788
113
nếu đề xuất được áp dụng số lượng bánh mì tăng theo nhằm tránh tiết lộ thông tin chủ lò :D

Tập Lái
19/11/13
36
0
0
36
úi dzời quả này được lên báo rồi. Mà có lên cả hình ảnh ko bác chủ ? chứ tên không thì ích gì :(

Hạng D
19/11/11
4.392
7.747
113
Thử nhìn theo hướng tích cực thử xem sao các bác, cá nhân e ủng hộ vì nghĩ đây là 1 động thái tích cực của xxx để làm giảm TNGT, nếu sợ mất mặt thì các bác tài sẽ cẩn thận hơn khi ngồi sau tay lái, tốt chứ sao các bác, chỉ sợ trường hợp ăn bẩn thì bị "nổi tiếng" oan thôi, nếu e vi phạm và bị đưa lên mặt báo thì e cũng rất xấu hổ, từ đó sẽ nhớ mãi mà cẩn thận hơn, tốt cho tất cả mọi người :(

Last edited by a moderator:
Hạng C
5/7/13
574
15
18
Làm được mới nói,đừng nói nhửng điều kg thể làm,mắc công mang tiếng đánh trống,bỏ dùi...

Hạng D
19/11/11
4.392
7.747
113
Kimdam nói:
Làm được mới nói,đừng nói nhửng điều kg thể làm,mắc công mang tiếng đánh trống,bỏ dùi...

chỉ mới là đề xuất thôi bác, nhưng e đọc qua bài thì thấy có nói chỉ áp dụng dối với những lỗi nặng thôi chứ ko phải tất cả trường hợp đâu bác à, nhưng mà e cũng ko nghĩ cái này sẽ đc duyệt vì chắc chẳng có ai ở ko mà ngồi coi cái danh sách coi mình có biết ai trong đó hay ko, ngoại trừ các bác tài hay chạy ẩu thì mới xem thử có tên mình ko thôi, nhưng để làm đc điều này cần có sự đồng bộ trong cơ chế quản lý của liên ngành nữa

Điểm sửa đổi nổi bật là sau khi xử phạt, hàng tuần cơ quan chức năng sẽ thông báo tên người vi phạm giao thông đến địa phương, cơ quan quản lý và trên phương tiện thông tin đại chúng (báo, đài truyền thanh địa phương). Tuy nhiên, việc này chỉ áp dụng với các trường hợp bị tước giấy phép lái xe (các lỗi gây tai nạn do dừng xe không đúng nơi quy định, mở cửa gây tai nạn, không nhường đường hoặc cản trở xe ưu tiên, chạy quá tốc độ trên 35km/h...); trốn tránh nghĩa vụ cứu nạn khi có điều kiện; không cung cấp hoặc cung cấp không đầy đủ tài liệu, vật chứng có liên quan đến vụ tai nạn giao thông; lợi dụng tai nạn giao thông để xâm phạm sức khỏe, tài sản của người bị nạn; chống đối, cản trở việc kiểm tra, kiểm soát của người thi hành công vụ...