Hạng B2
22/6/06
336
1
0
Siena 1.6 Máy có tiếng hú theo ga, không mở nhạc thì nghe càng rõ. Cảm giác như các bi tì đai cam hú.
Các bác có kinh nghiệm gì không góp cho em chút ?
Thêm nữa quạt gió độ này như kêu càng to. Bảo dưỡng có đỡ hơn không các bác ?

Hạng B2
3/3/08
121
1
18
lo gach
otosaigon.com
RE: Máy có tiếng hú

kiểm tra dây ku roa máy phát và bi máy phát, còn bảo ruỡng quạt gió sẽ êm hơn lả cái tất nhiên rồi.

ZjN
Hạng B2
25/3/08
104
0
0

Nếu kiểm tra dây curoa roài (thay luôn) , bi cũng ok roài .. mà nó vẫn kêu thì là làm sao ? Xe em xũng bĩ thế này .. đâng tính đi test 4 quả mân xem có đều không ...

Hạng D
7/1/06
1.106
1
0
Ha Noi

Em dính cái tiếng hú này rồi ->>> chắc lại vòng bi máy phát

Hạng D
7/1/06
1.106
1
0
Ha Noi

Nếu kiểm tra dây curoa roài (thay luôn) , bi cũng ok roài .. mà nó vẫn kêu thì là làm sao ? Xe em xũng bĩ thế này .. đâng tính đi test 4 quả mân xem có đều không ...
Hú theo nhịp ga thì đứng yên ga lên nó cũng hú
Còn nếu do 4 quả mâm thì sẽ hú theo tốc độ

Hạng B2
22/6/06
336
1
0

Nếu do vòng bi máy phát thì tháo cu-roa máy phát, nổ máy để xem tiếng hú còn không , có được không các bác ?

Hạng B2
12/7/08
255
0
0
Hà Nội

Thử thì đc, nhưng mà nhanh thôi nhé không hại accu lắm, nếu không nói để lâu tý có thể teo accu đấy...

Hạng D
7/1/06
1.106
1
0
Ha Noi

Đuợc chứ bác, bác tháo curoa máy phát ra đề nổ là biết liền. nhưng em ko biết là có dễ tháo ko vì cái này chưa tự làm
bác nhớ lưu ý vụ accqui theo ý bác fiatsiena1.6

ZjN
Hạng B2
25/3/08
104
0
0

Trích đoạn: Turbo

Hú theo nhịp ga thì đứng yên ga lên nó cũng hú
Còn nếu do 4 quả mâm thì sẽ hú theo tốc độ

Em cũng đang tính đi thử mấy quả mâm vì tốc độ 20-80 nghe rất rất là to và nhức đầu . còn trên 80 thì êm hơn , nhưng đâu phải lúc nào cũng có thể chạy trên 80 đc chứ .. xxx họ giết ngay .

Hạng B2
1/7/08
152
2
0

Các bác thân mến , hôm trước em cũng đã bị cái vụ hú nầy rồi , xe của em thì khi chạy từ khoãng 60 đến 80 km/h mới bị còn trên nữa hoặc dưới mức đó thì êm ru ...mình thử bằng cách cho xe chạy dến 70km/h sau đó cho tay số về số 0 , tắt máy thả cho hắn chạy tự do , tiếng hú vẩn nghe nồn nột , đúng là thậm chí mở nhạc mong cho nó át đi , vẫn không ăn thua . Cuối cùng mình đi đổi thứ tự các lốp xe thì bây giờ tiếng hú ma quái đó đã giãm hơn 80% ...thật là may mẵn , mình nghỉ rằng do mấy cái vỏ gin của hảng nó hú như vậy ! thật hết hồn ! Còn xe của bạn do_quang hú khi chạy hay đậu tại chổ cũng bị hú ?