Hạng B1
9/7/12
77
4
8
Xe mình lâu nay chạy máy nổ rất êm, mình toàn đổ cây xăng Petrolimex A95, vừa rồi cho thằng bạn mượn chạy, cu cậu đổ trúng cây xăng tư nhân đại lý của xăng dầu Quân đội, khi trả xe mình chạy thì máy nổ rất to như máy xay lúa vậy đó, khi lên ga thì kêu xè xè rất khó chịu, mình nghĩ mãi k ra nguyên nhân, sau đó nghĩ đến xăng và alo hỏi cu cậu thì cu cậu nói thật sau khi đổ xăng xong lên nổ máy chạy thì nghe máy nổ to kinh, lên ga kêu xè xè
Theo các bác như thế k biết có hỏng động cơ không, mình đi ra đổ thêm đầy bình xăng A95 nhưng vẫn không hết, chán thật, không cho mượn thì khó coi, cho mượn xe thì chẳng yên tâm
Nhờ các bác chỉ giáo giúp với!

Hạng B1
9/7/12
77
4
8
Xe mình Toyota Corona đời 94, phun xăng điện tử! không biết chạy hết bình xăng có bị tiêu động cơ hay k nữa?

Hạng B1
9/7/12
77
4
8
xả kiểu gì, phải mang ra gara mệt lắm mà đang đổ đầy bình 65l nữa chứ!

Hạng D
1/8/12
1.712
380
83
Có khả năng trong lượng xăng bạn của bác bơm vào xe có lẫn dầu diezen nên máy sẽ bị kích nổ gây tiếng ồn khá khó chịu,đây là lý do ngòai ý muốn.Bác có thể chạy hết số xăng đó rồi bơm xăng mới ở cây xăng uy tín và mọi chuyện sẽ trở lại bình thường thôi.Bác cứ yên chí không đến nỗi hỏng động cơ đâu.

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM
Xăng pha ethanol nhiều quá và chỉ số ốc tan quá thấp đó Bác. Cắm ống nhựa hút ra đổ vào xe máy cũ cho đỡ phí rồi đổ xăng mới vào đi Bác.

Hạng D
13/8/12
1.609
6
38
52
Bác lấy ống hút hết xăng ra (hút tại chổ châm vào đó) sau đó nổ máy cho hết phần xăng còn lại rồi đổ xăng mới vào