Hạng D
11/3/14
2.785
2.919
113
Bình Dương
Số là vầy mấy anh , hôm bữa em đi theo ông anh về quê , em đi theo xe của ông , xe ổng là Innova 2009 ... Mà theo em biết xe đời cũ thường có mùi xe ghê lắm ( em thì ko ngán vì lái xe mà :D ) , mà đặc biệt những dòng Toyota :D ... Nhưng bước lên xe ổng thì ngạc nhiên là ko nghe mùi gì hết , em thắc mắc thì chợt nhìn thấy cái máy khử mùi hình dĩ bay ổng gắn trên taplo , cáp thì ghim ở lỗ mồi thuốc ... Nhưng em cũng thấy nhiều người ko xài vì máy khử mùi đó sinh ra ozon và iron hình như ko tốt cho sức khỏe ...

Vậy theo mấy anh mình có nên xài máy đó ko ? có anh nào ở OS xài rồi chia sẽ cho em xíu kinh nghiệm nên xài máy đó hay xài máy khác hay ko xài ... Em cũng muốn xài vì nhiều người cũng bảo xe em có mùi xe :D ... cảm ơn mấy anh .

• Like
Reactions: KIA CD5
Hạng D
26/6/08
1.943
1.346
113
minhphuongoto.com
Máy khử mùi bác nên xài loại tốt của các hãng tên tuổi. Khử mùi loại mới nhất là loại ion plasmacluster, bác để ý các hãng máy lạnh điện giá dụng đều ứng dụng công nghệ mới này.
Máy khử mùi xe hơi ! dùng hay không dùng ?!?

Em sắp về lô hàng lọc không khí mẫu 2015 của Sharp. Bác quan tâm thì inbox.

Hạng D
11/3/14
2.785
2.919
113
Bình Dương
Máy khử mùi bác nên xài loại tốt của các hãng tên tuổi. Khử mùi loại mới nhất là loại ion plasmacluster, bác để ý các hãng máy lạnh điện giá dụng đều ứng dụng công nghệ mới này.
View attachment 413407
View attachment 413408

Anh inbox em , em cũng quan tâm ...

• Like
Reactions: 100mph
Hạng D
24/4/13
1.265
1.166
113
Thời buổi công nghệ chỉ cần mấp máy môi là sẽ được gãi đúng chỗ ngứa liền. Tiện bác 100mph cho em xin cái giá nhen. Thank bác
View attachment 413407
View attachment 413408

• Like
Reactions: 100mph
Hạng C
11/11/14
556
581
93
39
Mấy cái này mật độ ion được bao nhiêu?
Bác cứ hình dung thế này cho dễ hiểu nhé:
1) máy phát ion của sharp dạng cái ly trên xe ô tô có thông số như sau

http://www.sharp.co.jp/pcig/products/ighc15-spec.html

Mật độ của nó là 25k ion / cm3 áp dụng cho thể tích 3,6 m3 (tương đương diện tích 3,6 m2 x 1 m cao)
đủ cho 1 chiếc xe 7 chỗ

Còn mấy cái của hãng TOYOTA nó không công bố thông số nhưng chắc chắn áp dụng đủ cho xe Lexus 7 chỗ.

Còn cái của em làm là linh kiện từ máy lạnh áp dụng cho diện tích 20 m2 x 4 m cao (tương đương 80 m3).

* Em thấy có bác giới thiệu công nghệ mới nhất là plasmacluster thì không phải nhé
http://www.sharp-world.com/pci/en/technology/
Sharp đã áp dụng công nghệ này từ những năm 2000
Năm 2009 hãng Panasonic công bố Nanoe với các hạt ion gốc nước nhỏ hơn 1000 lần so với ion thông thường và nhiều cải thiện về sức khỏe hơn.
http://panasonic.co.jp/ism/nanoe/nanoe01.html

• Like
Reactions: MeoluoiMessi