Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Máy lạnh bi cà giật

Hạng B2
30/12/14
408
591
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
Chào các bác!
Cái máy lạnh của V2 em dao này hay cà giật quá. Lúc thì chạy rất ok, nhưng có lúc thì chẵng chịu chạy tí nào. EM mô tả như thế này:
Lúc em nhấn AC thì máy lạnh chạy ngay (có bù ga vòng tua lên, hơi lạnh tốt). Nhưng khi chạy qua nơi nào đường tưng tưng có khi tự nhiên bị tắc queo (không bù ga, không hơi lạnh). Rồi em cứ để chạy một hồi thì tự nhiên lại có lạnh lại.
Em để ý là khi xe bị rung run hay đường tưng tưng là hay bị tắc. VÀ đường tưng tưng lại có lại. Chẳng biết bị cái gì.
Các bác giúp em với. Cảm ơn các bác.
P/s: Em cũng đang tìm chỗ để kiểm tra lại cái máy lạnh luôn, em nghi ngờ hư motor làm lạnh.

• Like
Reactions: Dienlanhoto
Hạng D
7/11/13
1.099
8.137
113
Bác ghé Hữu Tâm chỗ Lê Hồng Phong, đối diên TT Văn hóa Q10. Cá nhân e thấy chỗ này làm lạnh được, giá rẻ

• Like
Reactions: hansonsaigon
Hạng D
17/10/13
1.437
11.950
113
Thà hư luôn dẽ tìm ra bệnh, còn cái thứ cà giật này, coi chừng tìm kg ra bệnh, thay cái không hỏng, chừa lại cái hỏng, sửa xong cà giật còn.

• Like
Reactions: hansonsaigon
Hạng B2
30/12/14
408
591
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
Thà hư luôn dẽ tìm ra bệnh, còn cái thứ cà giật này, coi chừng tìm kg ra bệnh, thay cái không hỏng, chừa lại cái hỏng, sửa xong cà giật còn.
EM cũng lo vậy!
NÊn em đạ thay hết mấy cái role rồi. Giờ hết cà giật nhưng mà tốn tiền nhiều. hichic

Tập Lái
23/2/14
30
13
8
xe bác là xe gì vậy? coi bệnh có giống xe mình không

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
20/4/15
50
13
8
Theo em thì hệ thống điện của bạn bị lỏng chân chỗ nào đó, bạn hãy kiểm tra các jack cắm, chân rờle, chứ máy móc không sao đâu

Hạng D
1/8/12
1.712
380
83
Theo em thì hệ thống điện của bạn bị lỏng chân chỗ nào đó, bạn hãy kiểm tra các jack cắm, chân rờle, chứ máy móc không sao đâu
Đồng ý với bác,bệnh này do tiếp xúc kém mà ra.

Tập Lái
7/8/15
36
12
8
33
Tp HCM
bệnh của xe bác là do cục mobin từ của bộ ly hợp máy nén lạnh rồi. em sửa lạnh gặp hoài.

Tập Lái
7/8/15
36
12
8
33
Tp HCM
Chào các bác!
Cái máy lạnh của V2 em dao này hay cà giật quá. Lúc thì chạy rất ok, nhưng có lúc thì chẵng chịu chạy tí nào. EM mô tả như thế này:
Lúc em nhấn AC thì máy lạnh chạy ngay (có bù ga vòng tua lên, hơi lạnh tốt). Nhưng khi chạy qua nơi nào đường tưng tưng có khi tự nhiên bị tắc queo (không bù ga, không hơi lạnh). Rồi em cứ để chạy một hồi thì tự nhiên lại có lạnh lại.
Em để ý là khi xe bị rung run hay đường tưng tưng là hay bị tắc. VÀ đường tưng tưng lại có lại. Chẳng biết bị cái gì.
Các bác giúp em với. Cảm ơn các bác.
P/s: Em cũng đang tìm chỗ để kiểm tra lại cái máy lạnh luôn, em nghi ngờ hư motor làm lạnh.
Bác điễn tả cứ như lốc lạnh là cái quả lắc đồng hồ vậy.