Hạng B2
4/9/11
206
326
63
máy lạnh nhà em sử dụng dây âm, mà trước đây lắp máy 1.5 HP thường, bây giờ muốn thay máy 1.5 HP Inverter mà vẫn sử dụng lại dây đồng âm được không vậy? các bác tư vấn giúp em với

Hạng B2
16/12/10
202
7.020
93
máy lạnh nhà em sử dụng dây âm, mà trước đây lắp máy 1.5 HP thường, bây giờ muốn thay máy 1.5 HP Inverter mà vẫn sử dụng lại dây đồng âm được không vậy? các bác tư vấn giúp em với
Ống loại tốt vẫn ok nhé.

Hạng B2
8/11/10
173
11.239
93
Nó kêu lọc cọc ngay khi lắp xong, cũng hỏi nhiều nơi rồi.
Nên đi đến nhà người nào có nghe thử, nếu không ôm cục tức.
Phòng ngủ êm mới nghe kêu.

Mình xài 3 con Daikin từ 2012 đến giờ.

Xài rất êm, chưa bị gì.

Mình kêu thợ vệ sinh 6 tháng/lần.

Hàng tháng mình tháo tấm màn lọc ra rửa.

Có thể con của anh bị lỗi hay bị luộc?

Hạng C
13/10/11
811
66.491
93
Phải cái này không? Mình phát điên vì nó. Khi gắn trong phòng ngủ nó kêu lóc cóc liên tục như hư bạc đạn,hỏi kỹ thuật thì nói cái inverter nó làm việc. Giờ chỉ mở được chế độ gió thì thầm ,tạm êm mới ngủ được.
Không có chế độ làm khô, chỉ có bù ẩm, mà mình cần khô.
Gắn phòng khách thì OK, phòng ngủ thì quên nó đi.
View attachment 1748228 View attachment 1748229

Mình cũng mua 1 con Daikin đầu tiên, đập hộp Nguyễn Kim.... chắc sẽ là con Daikin cuối cùng.
Ồn, cà giựt ... chán ...

Ống đồng vẫn xài lại được , kỹ thì phải sút rửa vệ sinh đường ống. Riêng dây điện em nghĩ nhà bác sẽ bị thiếu vì mono xài 2 dây, inverter xài 3 dây. Tuy nhiên mấy anh thợ vẫn có cách chế để lắp dc, bền hay không và có ảnh hưởng ntn thì em hóng mấy thánh