Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Máy lạnh ford focus trục trặc

Hạng C
26/3/13
918
681
93
45
Xin chào mọi người
Hiện tại con focus của mình máy lạnh xe hơi mở lên lạnh được khoảng 5 phút là nó hết lạnh, phà ra toàn hơi ấm, để ý nếu tắt máy mở lại thì nó lại lạnh được 1 chút rồi lại nóng. Ai có kinh nghiệm cho mình hỏi máy lạnh xe hơi không lạnh này do block lạnh đã hư hay có nguyên nhân nào khác?
Xin cám ơn!
bat-may-lanh-xe-hoi-khong-dung-cach-co-the-nguy-hiem-chet-nguoi.jpg

Last edited by a moderator:
Xin chào mọi người
Hiện tại confocus của mình máy lạnh mở lên lạnh được khoảng 5 phút là nó hết lạnh, phà ra toàn hơi ấm
, để ý nếu tắt máy mở lại thì nó lại lạnh được 1 chút rồi lại nóng. Ai có kn cho mỉnh hỏi hiện tượng này do block lạnh đã hư hay có nguyên nhân nào khác?
Xin cám ơn
Có thể thiếu gas đó bác

• Like
Reactions: MisterNo
Hạng C
26/3/13
918
681
93
45
Mình để ý thấy kim chỉ nhiệt két nước lên cao kịch sàn gác kim luôn, bt chỉ nằm ở 2/3 khung
Như vậy có khi nào quạt tản nhiệt hư ko các bác

cái này thì có nhiều nguyên nhân bác. Có thể là do quạt tản nhiệt hư, hoặc cảm biến nhiệt độ nước, van hằng nhiệt kẹt hỏng, có thể do thiếu nước làm mát nữa bác. Cái này thì phải kiểm tra mới biết rõ nguyên nhân được. Nhiệt độ cao như thế này mà không khắc phục sợ hư máy đó bác.

• Like
Hạng F
29/10/16
11.560
22.046
113
Pháp
Bạn thử xem máy nóng quạt có quay không ? nếu không quay là đấu điện trực tiếp xem quạt có quay không sau đó nói đến cục cảm biến nhiệt. Bạn để lâu thì sẽ bị culasse nhé, còn điều hoà tính sau đi

Hạng C
9/4/06
576
356
63
48
Quận 2
Kim nhiệt mà lên đụng nóc như bác nói thì đem vô garage gấp để thợ check nha (nếu đường xa thì chạy 1 đoạn rồi dừng tắt máy nghỉ 5-10p cho kim nhiệt xuống rồi chạy tiếp, cố lết tới garage không bị sôi nước).
Thợ sẽ kiểm tra tổng thể hệ thống giải nhiệt (quạt, van hằng nhiệt, rò rỉ nước giải nhiệt, rờ le quạt, v.v...).

• Like
Hạng C
26/3/13
918
681
93
45
cám ơn các bác, mình nổ máy bật AC thấy quạt dàn nóng ko quay, mình ra gara thay quạt khác chạy ok rồi.

• Like
Reactions: binbinmeo2010