Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Máy lạnh Grandis

Hạng D
31/10/09
1.797
2.092
113
www.otosaigon.com
Các bác tư vấn giúp e, xe e đi ma rừng trên dalat bị ám hay sao , trên đường về dàn lạnh sau ra hơi lanh binh thường nhung dan lạnh truoc ra hơi nóng nen e tắt luôn chay ve PT ,hôm sau e ra thử lại mở nắp capo thì e thấy lóc lạnh vẫn chạy và ngắt binh thuong như truoc h, các ống dẫn hơi lạnh vẫn lạnh ngắt nhu bt, xe e để mấy ngày k chạy vì nghĩ bị đóng tuyết cho nó tan, hom nay qua khi mở lên thì khoảng 30 giây đầu nó ra hoi lạnh 1 tý, sau đó lai i như cũ, dàn lạnh sau vẫn bt,các bác kinh nghiệm có ai bị như e tư vấn dùm em, e cảm ơn các bác !

Hạng D
31/10/09
1.797
2.092
113
www.otosaigon.com
E bổ sung thêm Thong tin , trên duong di dalat vẫn lạnh bt khi đen dalat em k dung may lanh nữa đen khi ve ra khỏi dalat e mới mở và phát hiẹn ra, xem nhu suốt tg xe em khi chay di choi vong vòng ở dalat 2 ngay 2 đem ko hề dùng đến may lanh, xe em neu mở may lanh thì truoc h luon vặn 1 nấc và lấy gió trong

Hạng D
31/10/09
1.797
2.092
113
www.otosaigon.com
2 dàn bơm ga độc lập hả bác , mà e nghĩ cũng lạ nếu hết ga nó sẽ lạnh yếu từ từ chứ, đằng này nó ra hơi nóng như hơi nóng cua khoang máy , duong vào ma rừng khoảng 2 km và từ PT len dalat khoảng 5 km hơi dằn xóc e k biết no có bị lỏng rắc hay gì gì k , nếu như bác suy luận đung thi sắp toi e phai bom ga rồi

Hạng B2
18/9/04
209
49
28
53
Không nghiêm trọng đâu bác chỉ là vị trí của "flapper valve" ở hộp điều hòa giàn trước nó không ở đúng vị trí nhiệt độ bác cần thôi.

• Like
Reactions: doanchinhkhach
Hạng D
31/10/09
1.797
2.092
113
www.otosaigon.com
Không nghiêm trọng đâu bác chỉ là vị trí của "flapper valve" ở hộp điều hòa giàn trước nó không ở đúng vị trí nhiệt độ bác cần thôi.
Vậy chắc đúng rồi bác oi, vì lần truoc hình như cũng chính nó phát ra tiếng kêu ồ ồ trong cabin làm e hoang mang và dc bác chẩn đoán đúng bệnh 1 lần là do khô dầu, lâu nay e mở cong tắc nó cung ồ ồ nhưng e cứ kệ nó vi lúc kêu lúc k. Vậy h e phải xử lý từng buoc ntn vay bác?

Hạng D
21/12/08
2.693
44.978
113
Vậy chắc đúng rồi bác oi, vì lần truoc hình như cũng chính nó phát ra tiếng kêu ồ ồ trong cabin làm e hoang mang và dc bác chẩn đoán đúng bệnh 1 lần là do khô dầu, lâu nay e mở cong tắc nó cung ồ ồ nhưng e cứ kệ nó vi lúc kêu lúc k. Vậy h e phải xử lý từng buoc ntn vay bác?
Hy vọng nó dằn xóc nên kẹt thôi. Nhưng tháo ra thì gần 1 ngày.

• Like
Hạng D
21/12/08
2.693
44.978
113
Đúng rồi vì phía sau vẫn lạnh. Phía trc nóng hổi do tấm nhựa lấy nguồn gío nó kẹt bên phía nóng, kg đóng lại để lạnh.

• Like
Hạng C
30/3/13
540
136
28
E bổ sung thêm Thong tin , trên duong di dalat vẫn lạnh bt khi đen dalat em k dung may lanh nữa đen khi ve ra khỏi dalat e mới mở và phát hiẹn ra, xem nhu suốt tg xe em khi chay di choi vong vòng ở dalat 2 ngay 2 đem ko hề dùng đến may lanh, xe em neu mở may lanh thì truoc h luon vặn 1 nấc và lấy gió trong
bác đi khám cần thay món gì bác ủng hộ bên em với nha bác! em cảm ơn bác nhiều ạ
Phụ tùng mit giờ ở ngoài cũng nhiều các bác ạ! đa dạng các mặt hàng và giá cả lại cạnh tranh nữa! nếu các bác đang cần tìm một nguồn hàng uy tín và đảm bảo thì em xin hứa phụ tùng ô tô nhật khánh là 1 địa chỉ rất đáng quan tâm. bên em ngoài chuyên PHỤ TÙNG MIT ngoài phụ tùng mới chính hãng bên em còn nhập rất nhiều sản phẩm tháo xe chất lượng đảm bảo giá cả cạnh tranh. kính mong được các cụ trên os ủng hộ ạ 0977488671

Hạng B2
20/7/11
269
383
63
Trước em cũng bị lúc đi Đà Lạt như bác, về kiểm tra thì bị tắc chỗ quạt gió, nói thì khó diễn tả, bác quan tâm thì alo em 0907939369 em nói dễ hiểu hơn

• Like