Hạng C
14/5/10
601
3
18
Kính chào các bác trên OS, em là người mới xin nhờ các bác chỉ bảo
E vừa cưới em Accord 1987, máy lạnh em này cũng tốt nhưng khi đi qua những vùng ô nhiễm em vửa ngửi hết các mùi của nó (như qua bô rác, khu vực làm mắm ....). Em nghe nói là máy lạnh có 2 chế độ là hút không khí bên ngoài và không hút không khí bên ngoài, vậy có đúng không ạ?
Nếu có thì 2 chế độ này lợi hại như thế nào cho máy lạnh và như con xe của em thì nút nào để chuyển qua lại giữa 2 chế độ ạ?
Cám ơn các bác nhiều, chúc các bác nhiều sức khoẻ

Hạng D
20/9/09
1.388
7
38
49
Phố Biển
MeAuto nói:
Kính chào các bác trên OS, em là người mới xin nhờ các bác chỉ bảo
E vừa cưới em Accord 1987, máy lạnh em này cũng tốt nhưng khi đi qua những vùng ô nhiễm em vửa ngửi hết các mùi của nó (như qua bô rác, khu vực làm mắm ....). Em nghe nói là máy lạnh có 2 chế độ là hút không khí bên ngoài và không hút không khí bên ngoài, vậy có đúng không ạ?
Nếu có thì 2 chế độ này lợi hại như thế nào cho máy lạnh và như con xe của em thì nút nào để chuyển qua lại giữa 2 chế độ ạ?
Cám ơn các bác nhiều, chúc các bác nhiều sức khoẻ

Em chạy con acc89 , em cũng dang tim cai nut nay.

Hạng B1
7/1/10
55
0
0
Hình chiếc xe với cái mủi tên xoay vòng là chỉ trao đổi khí trong xe, còn hình chiếc xe có mủi tên chĩa từ ngoài vào xe là lấy không khí ngoài xe vào, chế độ này nóng vã lại lở đi ngnang chổ có mùi thnoscu cứ nằm trong dàn lạnh hoài lâu hết lắm => hao gaz nữa.

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam
Trong Accord 86-89 lọai nút bấm thì các bác bấm vào nút "rec" là máy lạnh lấy gió trong và qua lọc. Tuy nhiên, đa phần các xe này đã cũ và qua nhiều tay thầy thợ vày vọc nên hay bị mất các tính năng này.

Hạng D
20/9/09
1.388
7
38
49
Phố Biển
Automatic nói:
Trong Accord 86-89 lọai nút bấm thì các bác bấm vào nút "rec" là máy lạnh lấy gió trong và qua lọc. Tuy nhiên, đa phần các xe này đã cũ và qua nhiều tay thầy thợ vày vọc nên hay bị mất các tính năng này.

Cám ơn Bác Sĩ, vậy là em biết cái nút để lấy gió trong rồi, do em thấy bấm nút REC thì nó hiện thị đèn màu vàng nên em nghĩ nó là chế độ nóng (po tay).

Hạng B2
11/7/09
274
0
0
accordfan nói:
Automatic nói:

Cám ơn Bác Sĩ, vậy là em biết cái nút để lấy gió trong rồi, do em thấy bấm nút REC thì nó hiện thị đèn màu vàng nên em nghĩ nó là chế độ nóng (po tay).

à, em cũng như bác, giờ thì em đã hiểu.

Hạng D
20/9/09
1.388
7
38
49
Phố Biển
hungta nói:
accordfan nói:
Automatic nói:

à, em cũng như bác, giờ thì em đã hiểu.

Gặp Bác ở đây, Bác có ý lên đời chưa vậy? hi hi , do chờ Bác lâu quá nên em mần tạm con ac89LXi biển LD rồi, chạy khá ngon, nhưng con này chạy béc, điện đóm tùm lum nên sửa chữa ở Nha Trang cũng gặp khá nhiều khó khăn. Em vẫn nuôi ý định cũ là sẽ tậu em acc88 trở lên chạy bình xăng con để tiện việc sửa chữa tại quê nhà, khi nào Bác lên đời thì nhớ ới em với nhé.

Tập Lái
13/5/16
12
0
1
41
Chào các bác
Hôm nọ xe em tự nhiên quạt gió bên trên yếu hẳn đi, em tính vệ sinh mà không biết gỡ ra từ đâu.
Các bác cho em hỏi vệ sinh máy lạnh dòng này bằng cách nào vậy?
Gỡ lọc không khí ra ở đâu?
Mong các bác chỉ giáo

Tập Lái
3/11/18
10
0
1
36
vay la khi bat nut rec no mau vang la lay gio trong ha