Hạng B2
27/2/11
179
18
18
Cung trăng
Tình hình là máy lạnh Jolie nhà em quá lạnh, dường như bloc lạnh không tự ngắt, đi ban đêm cứ 30 phút em phải tắt AC chứ không thì quá lạnh.
Em điều chỉnh nút tăng giảm độ lạnh nhưng thấy không cải thiện gì. Hôm qua vào garage hỏi bác thợ máy lạnh thì bác ây nó là cục cảm biến độ lạnh có thể lâu ngày không hoạt động nữa, nên thay thế bằng cục loại cơ, giá 200k cả công thay. Nhưng nếu theo phương án này thì không tăng giảm được nhiệt độ nữa. Còn thay zin theo xe thì phải vào hãng giá khá chát vì ơ ngoài không có bán.
Bác nào có kinh nghiệm vụ này vui lòng chỉ giáo giúp em ạ.
Cảm ơn các bác.

Hạng D
21/3/13
1.461
4.173
113
Em thì thấy là thời gian ngắt nó ngắn lắm bác ạ , chỉ khoảng vài giây thôi nên chắc là bác không nhận ra đó . Bác cứ để ý đồng hồ tua máy đó , khi ngắt nó sẽ giảm đi một ít ( khi đậu chứ chạy khó nhìn lắm ) . Xe em đi buổi tối cũng lạnh lắm , thằng ngồi chung nó cứ kêu lạnh hoài nên em bảo nó "sao mày yếu vậy ! lấy áo lạnh mặc đi chứ tao để vậy cho đỡ hao xăng" . Vậy là nó im ru luôn :D

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.832
12.099
113
Em thì thấy là thời gian ngắt nó ngắn lắm bác ạ , chỉ khoảng vài giây thôi nên chắc là bác không nhận ra đó . Bác cứ để ý đồng hồ tua máy đó , khi ngắt nó sẽ giảm đi một ít ( khi đậu chứ chạy khó nhìn lắm ) . Xe em đi buổi tối cũng lạnh lắm , thằng ngồi chung nó cứ kêu lạnh hoài nên em bảo nó "sao mày yếu vậy ! lấy áo lạnh mặc đi chứ tao để vậy cho đỡ hao xăng" . Vậy là nó im ru luôn :D
Xe em cũng có lần bị lạnh như vậy.
Sao bác không tắt máy lạnh luôn cho thằng ngồi chung nó đỡ.
Bữa thằng trong xe em cũng la khóc vì máy lạnh hư mà cứ mở nên buốt giá.
Em sợ quá phải tắt ngay, mấy thằng ngồi nó bị lạnh hơn mấy thằng lái vì chỗ lái có cục volant chấn lại nên bớt lạnh.
Thôi bị mấy cái vậy thì tắt máy lạnh cho lành. Thằng ngồi nó sẽ đỡ hơn.
Chứ không nó không mặc áo lạnh mà mặc áo khác bây giờ! Lúc đó hối không kịp.