Hạng B2
12/12/11
351
297
63
bác chủ thớt đi vệ sinh giàn lạnh bằng nội soi hay tháo cả taplo ? bây giờ toàn dùng kiểu nội soi nên ít tháo động chạm đến dàn lạnh lắm

Hạng D
4/10/15
1.427
2.503
113
36
Thắc mắc là vệ sinh dàn lạnh này trong đại lý hãng có làm ko ta? Nếu có sao ko mang vào hãng làm cho chắc ăn?

Tập Lái
4/9/20
1
1
1
38
Cụ chủ ơi, e đi bt50 2014 đây, dòng này là hay bị lỗi mô tơ trộn gió điều hoà. Nếu là 2 vùng thì sẽ có 3 con. cụ kiểm tra mô tơ trộn gió mặt là nguyên nhân chia gió mặt và chân không đều, còn con mô tơ trộn gió nóng lạnh từng bên mà kêu thì sẽ là cụ ko thấy gió lạnh sâu như ngày trước. Cụ cứ tắt máy mà thấy taplo kêu tạch tạch là do mô tơ, xe e thay 2 lần rồi.

• Like
Reactions: mylovedl07
Hạng D
26/6/11
3.125
2.170
113
Đà Lạt 0918.525.070
Cám ơn các bác chia sẽ, xe em giờ còn mùi nặng nữa, có lẽ do mùi hoá chất bay hết nên lòi ra mùi dơ.
Em làm ở chổ này khá là uy tín trên os, được khá nhiều oser tin tưởng , ai ngờ ra thế này. Xe em đi cày hàng ngày, nên cũng chưa rãnh mang ra cho bác thợ xem lại được.

• Like
Reactions: singapore12
Hạng D
26/6/11
3.125
2.170
113
Đà Lạt 0918.525.070
bác chủ thớt đi vệ sinh giàn lạnh bằng nội soi hay tháo cả taplo ? bây giờ toàn dùng kiểu nội soi nên ít tháo động chạm đến dàn lạnh lắm
Em mang xe ra để chổ bác thợ cũng là oser, sáng mang xe chiều qua lấy, có biết bác ấy làm gì xe em đâu. Lấy về bật máy lạnh thấy toàn mùi hoá chất, được tầm 1 tuần thì đỡ mùi hoá chất nhưng giờ là mùi tanh tanh, nhợn y như mùi khăn rửa chén

• Like
Hạng F
29/10/16
11.560
22.045
113
Pháp
View attachment 2302301

Xe em Mazda BT-50 2015, máy lạnh vẫn dùng bình thường, vẫn mát lạnh (em thường để 22,5 độ c, gió vạch 2) chỉ hơi có mùi khi mới mở máy lạnh.

Xe sau khi đi vệ sinh giàn lạnh xong, nhận xe thì bị tình trạng như sau:

Các tình trạng sau em chắc chắn 100% vì xe em đã chạy 5 năm ( 122k km ) rồi, khác 1 tí là biết liền .
  • Gió yếu hơn lúc trước, bình thường để vạch 3 là nghe tiếng gió nhiều lắm (giờ thì gió vạch 3 như vạch 2 )
  • Để 22,5 độ thì nó chỉ mát mát, không còn lạnh như trước
  • Ở chế độ gió thổi ngang mặt, gió bình thường, khi kết hợp chọn gió thổi xuống chân thì mất hẳn gió ra ngang mặt (chỉnh max gió cũng thế)
Mong các bác chỉ giúp, đang cảm thấy hơi thất vọng vì lợn lành thành lợn què.
Em cám ơn !

Feedback với chỗ vệ sinh máy lạnh thì được trả lời chỉ vệ sinh giàn lạnh bằng dung dịch và tháo quạt ra vệ sinh. Bác nào từng gặp tình trạng như xe em cho xin chút kinh nghiệm ạ

*Ảnh minh họa
View attachment 2302301

Xe em Mazda BT-50 2015, máy lạnh vẫn dùng bình thường, vẫn mát lạnh (em thường để 22,5 độ c, gió vạch 2) chỉ hơi có mùi khi mới mở máy lạnh.

Xe sau khi đi vệ sinh giàn lạnh xong, nhận xe thì bị tình trạng như sau:

Các tình trạng sau em chắc chắn 100% vì xe em đã chạy 5 năm ( 122k km ) rồi, khác 1 tí là biết liền .
  • Gió yếu hơn lúc trước, bình thường để vạch 3 là nghe tiếng gió nhiều lắm (giờ thì gió vạch 3 như vạch 2 )
  • Để 22,5 độ thì nó chỉ mát mát, không còn lạnh như trước
  • Ở chế độ gió thổi ngang mặt, gió bình thường, khi kết hợp chọn gió thổi xuống chân thì mất hẳn gió ra ngang mặt (chỉnh max gió cũng thế)
Mong các bác chỉ giúp, đang cảm thấy hơi thất vọng vì lợn lành thành lợn què.
Em cám ơn !

Feedback với chỗ vệ sinh máy lạnh thì được trả lời chỉ vệ sinh giàn lạnh bằng dung dịch và tháo quạt ra vệ sinh. Bác nào từng gặp tình trạng như xe em cho xin chút kinh nghiệm ạ

*Ảnh minh họa

• Bạn có kiểm tra áp suất gaz chưa ?
  • Bạn có thay lọc chưa ?
Còn vấn đề gió thì phải xem lại cái quạt (có cái nằm ở capot dưới cần gạt nước, có cái nằm trong xe)

Em mang xe ra để chổ bác thợ cũng là oser, sáng mang xe chiều qua lấy, có biết bác ấy làm gì xe em đâu. Lấy về bật máy lạnh thấy toàn mùi hoá chất, được tầm 1 tuần thì đỡ mùi hoá chất nhưng giờ là mùi tanh tanh, nhợn y như mùi khăn rửa chén
Bạn thử liếc sơ lọc điều hoà và nếu được thay qua than hoạt tính nhé, đắt hơn lọc thường . Thân !

• Like
Hạng D
26/6/11
3.125
2.170
113
Đà Lạt 0918.525.070
  • Bạn có thay lọc chưa ?
Còn vấn đề gió thì phải xem lại cái quạt (có cái nằm ở capot dưới cần gạt nước, có cái nằm trong xe)

Bạn thử liếc sơ lọc điều hoà và nếu được thay qua than hoạt tính nhé, đắt hơn lọc thường . Thân !
đã thay lọc máy lạnh ford than hoạt tính rồi bác ah
hôm đó xe em dán phim 4 cánh cửa ( báo giá 1t2 hay 1t4 gì đó ), vệ sinh máy lạnh, thay lọc gió máy lạnh, thay lọc gió động cơ. tổng cộng hết 2t7.

• Like
Hạng D
26/6/11
3.125
2.170
113
Đà Lạt 0918.525.070
  • Bạn có thay lọc chưa ?

xe em trước khi đi làm vẫn bình thường, chỉ hơi có mùi vài giây khi bật máy lạnh thôi bác, vẫn lạnh sâu, hướng gió vẫn theo control. lọc gió máy lạnh đã thay loại tốt.