Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Máy Lạnh Xe Doblo

3/6/15
47
13
8
Các bác ơi máy lạnh của xe em rất mạnh nhưng khi đi được khoảng 1h thì máy lạnh ngắt không còn lạnh như lúc đầu nữa chỉ còn hơi hơi gió lạnh thôi mình có thử tắt máy lạnh đi một lúc mở lại vẫn vậy không đủ lạnh nhưng khi tắt máy khoảng 1/2 h sau đi lại thì lại lạnh bình thường, phải xử lý như thế nào các bác. thanks

Hạng B2
10/7/12
437
188
43
Các bác ơi máy lạnh của xe em rất mạnh nhưng khi đi được khoảng 1h thì máy lạnh ngắt không còn lạnh như lúc đầu nữa chỉ còn hơi hơi gió lạnh thôi mình có thử tắt máy lạnh đi một lúc mở lại vẫn vậy không đủ lạnh nhưng khi tắt máy khoảng 1/2 h sau đi lại thì lại lạnh bình thường, phải xử lý như thế nào các bác. thanks
Bác để ý xem lúc bác mở máy lạnh quạt làm mát có chạy cấp độ 2 không nhé. Quạt chạy cấp độ 2 thì nó kêu tiếng giống trực thăng ấy,đứng cách xe 5-10 m vẫn nghe rất rõ

Hạng B2
5/3/12
439
243
43
tp vinh
Xe bac xu dung may lanh , neu dung xe khoang 30 phut ma nuoc chay nhieu duoi gam xe thi do relay cam bien nhiet o dan lanh hong lam dong da dan lanh nen khong mat

Hạng D
26/6/11
3.125
2.170
113
Đà Lạt 0918.525.070
Xe bac xu dung may lanh , neu dung xe khoang 30 phut ma nuoc chay nhieu duoi gam xe thi do relay cam bien nhiet o dan lanh hong lam dong da dan lanh nen khong mat
có lẽ bị tình trạng đông đá giàn lạnh như 1 số dòng xe Daewoo đó bác ! hồi trước bác chạy matiz / gentra có bị tình trạng tương tự không ?

Hạng C
16/8/14
782
1.101
93
TPHCM
Em nghĩ quạt giải nhiệt kg làm việc tốt dẫn tới dàn nóng ( kế két nước) quá nóng > > > Lốc lạnh tự động ngắt!. Để khoảng hơn nửa tiếng, dàn nóng nguội lại, lốc làm việc bình thường nên máy lạnh làm việc tốt.
- Xe em từng bị tình trạng này ( Xe Huyndai ) zô thợ thay motor quạt giải nhiệt dỏm hết 4 hay 5 xị gì đó chạy ngon lành ( có bảo hành motor 6 tháng!)

3/6/15
47
13
8
ngày xưa con gentra của mình cũng bị như vậy thợ chế cho mình rơle hết 250k thì hết không biết fiat này có làm như vậy được khôn g