Tập Lái
9/11/18
3
0
1
34
Chào cả nhà.
Tình hình là em chuẩn bị mua Mazda 6 lúc em Test nổ máy sao nghe tiếng động cơ của Mazda 6 ồn quá các bác nào đã và đang chạy M6 cho em xin ý kiến với em hoan mang quá, Còn kg được em cắn răng lên Mec C200 rất đang phân vân nhờ các bác cho em xin lời khuyên vì em mua là con xe đầu tiên trong đời

Hạng B2
21/2/16
361
247
43
45
Xe chau âu thì không biết ,còn xe nhật hàn mỹ thì động mazda là em nhất ,cứ có con iphone c2i soft đễ ngay máy là ra kq

• Like
Reactions: DKmarket
Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Chắc động cơ bác mới khởi động nên nó ồn đúng rồi bác, sau khoảng hơn một phút nó sẽ êm ru lại ngay vì ban đầu máy nó đang mát (máy nguội) nên vòng tua máy nó đẩy lên cao khoảng 1,500r/min để làm nóng máy. Động cơ Mazda là thuộc loại êm ái đó bác à.
Mình đang chạy con M6 2017 đây. Khi máy nguội bác khởi động đợi tí cho vòng tua nó xuống ngưỡng 800-900 r/min thì chạy êm ru...

• Like
Reactions: DKmarket
Tập Lái
9/11/18
3
0
1
34
Chắc động cơ bác mới khởi động nên nó ồn đúng rồi bác, sau khoảng hơn một phút nó sẽ êm ru lại ngay vì ban đầu máy nó đang mát (máy nguội) nên vòng tua máy nó đẩy lên cao khoảng 1,500r/min để làm nóng máy. Động cơ Mazda là thuộc loại êm ái đó bác à.
Mình đang chạy con M6 2017 đây. Khi máy nguội bác khởi động đợi tí cho vòng tua nó xuống ngưỡng 800-900 r/min thì chạy êm ru...
Cảm ơn Anh đã góp ý chắc em đợi mazda 6 2018 ra rồi quyết luôn nghe đâu cbi ra

19/5/16
230
112
43
39
Chào cả nhà.
Tình hình là em chuẩn bị mua Mazda 6 lúc em Test nổ máy sao nghe tiếng động cơ của Mazda 6 ồn quá các bác nào đã và đang chạy M6 cho em xin ý kiến với em hoan mang quá, Còn kg được em cắn răng lên Mec C200 rất đang phân vân nhờ các bác cho em xin lời khuyên vì em mua là con xe đầu tiên trong đời
Ngu ý của em không nên mua Mazda 6, hơi uổng tí.
Còn về tiếng ồn thì máy Mazda khá êm khi đã được hâm nóng, còn kiểu động cơ Skyactiv thì nó sẽ đẩy tua máy lên rất cao khi máy nguội, đó là lý do bác kêu nó ồn.
Hehe, Mazda có tiếng đề máy rất hiền lành đặc trưng, hệt như tiếng gõ lon bia. kaka