Hạng C
18/11/07
790
2.821
93
The Earth
Em xin đào mộ cái thớt này lên ạ.
Giữa máy Nescafe Dolce Gusto và Nespresso thì nên chọn loại nào các anh, tiêu chí là bền không hỏng vặt, em không quan tâm viên nén của hãng vì quan điểm là mua vỏ viên cà phê bằng kim loại rồi bỏ cà phê bột của mình vào pha.

Em thấy có cái deal mua 1 hộp tặng không cái máy cũng hấp dẫn quá, nhưng lăn tăn hiệu Dolce Gusto không chất lượng bằng (cái máy nó tặng là DG Mini made by Delonghi).

Tập Lái
11/10/17
38
34
20
Em xin đào mộ cái thớt này lên ạ.
Giữa máy Nescafe Dolce Gusto và Nespresso thì nên chọn loại nào các anh, tiêu chí là bền không hỏng vặt, em không quan tâm viên nén của hãng vì quan điểm là mua vỏ viên cà phê bằng kim loại rồi bỏ cà phê bột của mình vào pha.

Em thấy có cái deal mua 1 hộp tặng không cái máy cũng hấp dẫn quá, nhưng lăn tăn hiệu Dolce Gusto không chất lượng bằng (cái máy nó tặng là DG Mini made by Delonghi).
Tôi thấy Delonghi cũng sản xuất máy pha viên nén Nespresso. Mà máy pha viên Nespresso và máy pha Dolce Gusto chắc giống nhau, chỉ khác cái bộ phận để lắp viên nén vào thôi (vì hình dạng viên khác nhau), vì vậy máy pha viên Nespresso hay máy pha viên Dolce Gusto nếu cùng một hãng sản xuất thì tôi nghĩ chắc chất lượng và độ bền như nhau thôi.

• Like
Reactions: badboy4112005