Hạng B2
22/12/06
289
1
0
53
vùng sâu vùng xa
các bác cho em hỏi nơi bán máy tính để bàn cấu hình do mình tự build mà uy tín, chất lượng, ko thuốc khách(em ngại nhất cái khoản bị lừa (T_T))
em ở SG
thanks nhìu nhìu!

Hạng F
5/3/05
8.717
71.472
113
đây
ra cửa hàng, nếu ở SG cứ Hoàn Long, Phong Vũ... chỉ vào các linh kiện mình muốn ráp, nếu sai nv họ sẽ tư vấn cái khác phù hợp, đóng tiền, chờ ráp mang về xài, giờ toàn đồ Trung Quốc mỗi con CPU ở Indo, mua món nào dán tem món đó + phiếu xuất kho để đối chiếu, còn gì nữa mà sợ lừa hả bác, ráp máy tính giờ dễ hơn ráp bộ âm thanh loa đài xem phim nghe nhạc nữa

Hạng B2
8/8/04
133
0
0
42
thang_asia nói:
các bác cho em hỏi nơi bán máy tính để bàn cấu hình do mình tự build mà uy tín, chất lượng, ko thuốc khách(em ngại nhất cái khoản bị lừa (T_T))
em ở SG
thanks nhìu nhìu!

Chỗ nào cũng máy mình tự build hết, nhưng có điều bác không rành máy tính mà ra đó thì mấy em tư vấn sẽ chỉ cho bác cái cấu hình sao cho các em có lợi nhuận nhiều nhất hoặc dựa trên trình độ hiểu biết của em nó

Nếu bác ở SG thì cứ đưa hạn mức đầu tư và nhu cầu sử dụng, tôi sẽ lên cho bác cái cấu hình. Bác cứ ghi lại rồi mang ra cửa hàng mua, kệ các em nói ngả nói nghiêng gì mặc. Chất lượng thì nếu mà hàng mới nguyên hộp, tem bảo hành chính hãng thì mua ở cửa hàng nào cũng như nhau. Chỉ sợ mua mà yêu cầu lắp ở đó gặp cửa hàng không uy tín mà bác không trông chừng thì dễ bị thế đồ cũ hoặc không đúng cái bác mua vào. Ngoài ra còn vấn đề bảo hành nữa, nếu mua những sản phẩm có thể bảo hành được tại nhà phân phối như Gigabyte, Epson, Samsung, Seagate,WD,Shappire...thì mua ở đâu cũng được, hư hỏng có thể mang thẳng tới nhà phân phối. Nhưng mua những sản phẩm linh kiện mà nhà phân phối không chịu bảo hành cho khách lẻ như Asus chẳng hạn thì không nên mua ở những nơi nổi (tai) tiếng về bảo hành như Hoàn Long/Titan hay Phong Vũ...

Hạng F
22/2/08
9.511
12.746
113
Em thấy Hoàn Long ẹ lắm, bán cho em cây Ram Kingmax không có tem của bộ công an (lúc mua em không để ý vụ này). Về nhà chạy CPUZ phát hiện cái hiệu lạ hoắc của TQ. Theo em thì Hợp Nhất bán hàng OK nhất.

Hạng D
15/5/07
1.488
2.030
143
Nguyễn Hòang Icare là nơi em tín nhiệm nhất, giá có mắc hơn chút đỉnh nhưng tốt hơn Phong Vũ hay mấy chỗ khác.

Hạng B2
8/8/04
133
0
0
42
Vinh Hiển nói:
Nguyễn Hòang Icare là nơi em tín nhiệm nhất, giá có mắc hơn chút đỉnh nhưng tốt hơn Phong Vũ hay mấy chỗ khác.

Chỉ cần bác Google từ khóa "Icare luộc đồ" 1 cái là biết Icare được "tín nhiệm" thế nào ngay thôi. So với Hoàn Long về mức độ "tín nhiệm" thì 2 bên ngang ngửa, thậm chí Icare còn được "tín nhiệm" hơn :)

Hạng B1
7/8/06
74
29
18
ho chi minh
yahoo.com
sao bác đi không đi THIÊN PHÚC đi ! chỗ đó bán hàng được lắm đấy . đia chỉ là 156a-BÙI THỊ XUÂN .Q1 .TP.HCM . WEB LÀ WWW.THIENPHUCCOM.VN.

Hạng F
5/3/05
8.717
71.472
113
đây
vaio nói:
sao bác đi không đi THIÊN PHÚC đi ! chỗ đó bán hàng được lắm đấy . đia chỉ là 156a-BÙI THỊ XUÂN .Q1 .TP.HCM . WEB LÀ WWW.THIENPHUCCOM.VN.

vote 1 phiếu cho chỗ này, giá rẻ hơn tí nhưng dành cho dân có nghề một chút, gà mờ nên ra PV, HL vì có nhiều NV tư vấn cho

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn
May quá, đang định đổi máy gặp ngay mục này. Các bác tư vấn giùm tui một bộ chạy đồ hoạ và game tốt (chỉ làm Corel và Photoshop, Game thì cở Crossfire thôi). Giá từ 5 - 7 triệu (chỉ thùng máy vì LCD có rồi). Hồi trước tui cũng lãnh chân mua máy cho Cty nhưng 5 năm nay không làm nữa nên tay nghề mai một, ra tiệm cứ như thằng ngố. Cám ơn các bác nhiều.

À quên nếu có thể các bác cho tui cấu hình máy xài con AMD luôn nhé, nghe nói con này nó rẻ hơn chip Intel cùng tốc độ. Lúc này gạo cao thóc kém nên hơi tính toán một chút.

Hạng B2
26/8/04
466
2.623
93
Bác bướm chơi con dell quadcore E6600 ~ 2.4GHz, cache 4MB, RAM 2GB, card màn hình 512MB, HDD: 250GB, giá khoảng 485usd. Công ty em mới mua 10 cái dành cho đào tạo các software kỹ thuật 3D, chạy tốt lắm bác, em mua ở 77E bùi thị xuân.