Hạng B1
9/6/14
60
41
18
Em ở chung cư, trong chung cư thì xe rất nhiều nên cũng phải chen chúc nhau mà đậu, được cái là BQL cũng vẽ vạch rõ ràng từng ô từng ô cho mỗi xe. Lạ một cái là rất nhiều bác em thấy để xe vô ý thức vãi, có 2 ô trống liền nhau là đậu luôn vào giữa, hoặc đậu lệch sang một ô nhưng cái ô còn lại thì chắc chỉ vừa được cái xe máy, hay là đỗ xéo đầu ở ô này mông lại ở ô kia... tóm lại là một mình ông ăn hết 2 chỗ?!!?!??!

Cái chỗ đậu song song cũng vậy, bình thường đậu xe nối đuôi nhau chừa cũng phải chừa khoảng trống cho xe trước xe sau còn ra, em gặp ông này đậu sát mí luôn, đằng sau thừa 2m đằng trước thừa 10cm, em mới hỏi "anh đậu thế này xe trước làm sao nó ra" thì ông này nhìn em với con mắt rất khinh thường không nói không rằng quay lưng đi mất?!?!?!??!! Lâu lâu em lại gặp mấy anh/chị xe sang cũng đậu song song nhưng chơi luôn 2 ô trước sau thừa mỗi đầu 2.5m. Chắc đề phòng xe ra vào không quệt vào mình???

Em thì giờ giấc hơi khác người nên nói chung luôn có chỗ để xe đàng hoàng không đến nỗi chen lấn nên mấy trường hợp này chả ảnh hưởng gì tới em lắm, có điều nhìn thấy thì rất là khó chịu, mà góp ý thì nếu không gặp trường hợp như ở trên thì cũng loanh quanh "để thế này là vừa rồi còn gì" hoặc "mình mới lái, đậu sát quá sợ đụng xe" tóm lại là chưa bao giờ thấy vào đậu lại cho ngay ngắn.

Đặc biệt là em chú ý có ông này lần nào vào đậu xe cũng đúng bài một mình đậu 2 ô, rất thẳng, rất khuôn, không phải không biết lái, hình như sợ xe khác va vào mình hay sao ấy. Ông này thì khá là già, chăm xe có vẻ cẩn thận, mà ý thức sao kém quá.

Theo các bác thì nên góp ý thế nào cho người ta thay đổi, hay là thôi cứ coi như tính người ta đã vậy rồi nói chỉ mất thời gian của mình?

Hạng B2
29/11/13
336
408
63
40
Tp. Hồ Chí Minh
Lấy độc trị độc đi bác. Chờ cho lão vừa ấy đậu xong rồi bác đậu chặn đít chặn đầu mấy lần cho lão tởn :3dquaytay:.

• Like
Reactions: hiepbibi
Hạng B2
3/3/13
183
133
43
Đậu xe kiểu này nhìn vào rất khó chịu.nếu "bác ấy" đậu xe mỗi lần đều ko giống nhau (lúc thì xéo,lúc thì đậu luôn 2 ô,...) thì e đoán là bác ấy de xe chưa chuẩn,nếu bác gặp lúc "bác ấy" đang de xe thì bác hướng dẫn "bác ấy" de cho ok hơn! Còn nếu lần nào cũng đậu xe cùng 1 kiểu thì bác góp ý nhẹ nhàng,còn ko thì bác nói với BQL để BQL góp ý với "bác ấy".e xin hết.

• Like
Reactions: HDWin100
Hạng D
18/2/10
3.127
2.888
113
Bác có cản trước/ cản sau húc được thì cứ húc. Còn không được thì bỏ qua đi bác, mỗi người mỗi lý do.
Người thì không biết chạy, người thì thiếu ý thức, người thì cà chớn, ...

Hạng D
22/11/05
1.037
57
48
Chung cư em ở đậu trên lề chứ dưới hầm là bị xe máy chiếm hết. Xe đậu thì có 1 thằng nó đậu ko bao giờ chừa chỗ cho người khác. E viết giấy để lên kiếng rồi mà đâu vẫn vào đó. Em còn đang bực vụ bảo vệ nó cho xe ngoài vào đậu. Mấy lần em đi làm về khuya toàn phải bực mình vụ đậu xe vì ko còn chỗ. Hôm bảo vệ nó còn bảo em bây giờ hết chỗ rồi...em chửi cho 1 trận nói cư dân ở đây đóng tiền tháng, bây giờ ko còn chỗ thì đi đâu... Tụi Đất Xanh bây giờ nó bao luôn quản lí chung cư em ở nên bực ko chịu nổi vì đám củ chuối này.

bc1 confirmed
Hạng B2
15/1/13
499
467
63
Em cực ghét các thể loại đậu xe như bác chủ kể. Nhìn là thấy chướng rồi.

Hạng D
2/5/12
2.042
566
113
Các bác bình tĩnh. Gặp xe nào chặn đường xe mình thì nhờ bác nào đó kéo nó ra. Một số nhà có nhiều xe nên họ có chìa khóa và có thể đậu sát với nhau được. Tuần rồi em còn bị xe không có chổ đậu, bít luôn cái đường ra của em. Em gọi BV đến và trong vòng 3 phút là có người dời xe đó đi và sau đó lùi vào chổ em vừa ra. Nói chung là bình tĩnh và phải hỏi nguyên nhân trước. NGuyên nhân em bị bít đường là buổi tối xe về nhiều, hết chổ nên đậu trên đường chạy, lực bất tòng tâm thì phải chịu, sáng hôm sau chịu khó phải dời xe sớm khi có người ra.
Việc đậu vô ý thức thì BV sẽ viết giấy dán lên xe. Lần sau khi xe về nó sẽ nhắc nhở. Ở chổ em BV thường xuống tận nơi để hướng dẫn xe vào đúng chổ.