Tập Lái
31/7/17
7
5
3
Long Xuyên, An Giang
Mazda 3 2020 máy có cảm giác ồn hơn sau 8 tháng sử dụng, có bác nào bị giống em?
*Ảnh minh họa

Chào các bác, cách đây 7 tháng mình có tậu 1 em Mazda 3 allnew 2020 luxury, cảm nhận ban đầu là máy xe rất êm, đứng kế xe trong lúc nổ máy không tải rất khó nghe được tiếng máy xe.

Nhưng sau thời gian gần 8 tháng sử dụng (Odo #6.000 km) mình có cảm giác tiếng máy xe có vẻ ồn hơn lúc đầu, không biết các anh/chị/em sử dụng dòng xe này có cảm giác như mình không? hay do xe mình trục trặc vấn đề gì?

Mang xuống Thaco thì họ nói máy móc bình thường.

Last edited by a moderator:
Hạng C
3/7/19
801
802
96
Chào các bác, cách đây 7 tháng mình có tậu 1 em mazda 3 allnew 2020 luxury, cảm nhận ban đầu là máy xe rất êm, đứng kế xe trong lúc nổ máy không tải rất khó nghe được tiếng máy xe. Nhưng sau thời gian gần 8 tháng sử dụng (Odo #6.000 km) mình có cảm giác tiếng máy xe có vẻ ồn hơn lúc đầu, không biết các anh/chị/em sử dụng dòng xe này có cảm giác như mình không? hay do xe mình trục trặc vấn đề gì? mang xuống Thaco thì họ nói máy móc bình thường.
Bác phải cho biết là máy ồn lúc nào? Đk sử dụng sao? RPM bao nhiêu?
Chứ bác đưa máy 1.5 lên 6000 vòng/ phút thì nó chả ồn?

Tập Lái
31/7/17
7
5
3
Long Xuyên, An Giang
Bác phải cho biết là máy ồn lúc nào? Đk sử dụng sao? RPM bao nhiêu?
Chứ bác đưa máy 1.5 lên 6000 vòng/ phút thì nó chả ồn?
Mình nói ODO đi được 6.000 km chứ có nói đưa máy lên 6000 vòng/phút đâu bác nhỉ? cũng có nói rõ là gas lúc không tải bác nhé, bác đọc kỹ topic dùm nhé.

Hạng C
9/4/06
576
356
63
48
Quận 2
chưa hiểu rõ cái "ồn" của bác mô tả là thế nào: ngồi trong cabin lúc xe chạy nó ồn, hay đứng yên nổ máy ralenti nó ồn, hay mở nắp capo nghe tiếng máy nó ồn.

Hạng B2
11/12/20
328
377
63
Nhu cầu mình luôn thay đổi và phát triển ở mức cao hơn mà bác. Khái niệm êm đối với bác ở 8 tháng trước và hiện tại chắc chắn khác nhau. Có lẽ bác đã cảm nhận được mình cần một chiếc xe êm hơn. Ví dụ như Vinfast / Mer ...
Thân

• Like
Reactions: dovtkh and tenxo
Hạng D
24/8/07
1.660
2.695
113
bác thay nhớt hãng hay thay ngoài, vao hãng nổ mây thử mấy con demo rồi so sánh lại xem thế nào. vs lại dòng mazda đổ xăng nên lựa Petrolimex, bữa giờ xăng giả bị bắt quá chài...

Hạng D
8/1/19
1.569
2.197
121
trong thời gian 8 tháng, có lần nào bác ngồi vào 1 chiếc hạng D , hoặc 1 dòng xe cao cấp nào khác không ? nếu có thì chỉ là cảm giác , có 1 cách cải thiện rất hay là đi taxi 1 tuần, về chạy lại M3 sẽ cải thiện kha khá, còn máy móc có vấn đề gây ồn hơn thì thử mượn 1 chiếc M3 khác thử xem

• Like
Reactions: helita13