Tập Lái
10/9/14
5
6
3
35
Chào toàn thể ae Mazda,mình đang có dự định mua xe nhưng không biết nên mua Mazda 3S bây giờ hay là đợi cuối năm ra Mazda 3 2014. Với lại chính xác là khoảng thời gian nào sẽ ra mẫu 2014 vậy mọi người,phân vân quá. Mong nhận đc ý kiến của toàn thể ae!

Tập Lái
19/5/14
8
15
8
Chào toàn thể ae Mazda,mình đang có dự định mua xe nhưng không biết nên mua Mazda 3S bây giờ hay là đợi cuối năm ra Mazda 3 2014. Với lại chính xác là khoảng thời gian nào sẽ ra mẫu 2014 vậy mọi người,phân vân quá. Mong nhận đc ý kiến của toàn thể ae!
Con Mazda 3 2014 bên Trung Quốc chạy như lợn con rồi mà bên Việt Nam mình ko biết khi nào mới ra.

• Like
Reactions: tranbomb88
Hạng D
Mazda3 hoàn toàn mới đã về Việt Nam

Cập nhật, 16:36, Thứ Năm, 11/09/2014 (GMT+7)
Chiếc Mazda3 dòng hatchback 5 cửa thế hệ mới nhất bất ngờ hiện diện tại Việt Nam và đang trong quá trình tiến hành thực hiện đăng kiểm.
[xtable]
{tbody}
{tr}
{td}
{/td}
{/tr}
{/tbody}
[/xtable]

[xtable=bcenter|450x@]
{tbody}
{tr}
{td}
{/td}
{/tr}
{tr}
{td}Mazda3 hoàn toàn mới xuất hiện ở Việt Nam - Ảnh: Dân trí{/td}
{/tr}
{/tbody}
[/xtable]

Nhiều khả năng, chiếc Mazda3 mới không phải xe do nhà phân phối VinaMazda lắp ráp hoặc nhập khẩu theo đường chính hãng, bởi đơn vị này hiện chưa có bất kỳ thông tin nào liên quan đến kế hoạch nhập khẩu phiên bản mới này.

Mazda3 thế hệ mới ra mắt thị trường thế giới chỉ ít tháng trước đây. So với xe hiện hành, chiếc hatchback 5 cửa mới khác biệt hoàn toàn về thiết kế, trang bị công năng và động cơ.

Công nghệ SkyActiv và triết lý thiết kế Kodo đã được áp dụng trên Mazda3 mới. Xe được trang bị động cơ 4 xi-lanh, dung tích 2.0L công suất 165 mã lực tại 6.000 vòng/phút và mô-men xoắn cực đại 210 Nm tại 4.000 vòng/phút, đi kèm hộp số tự động 6 cấp.

Trang bị tiện ích trên xe gồm màn hình lái chủ động, khởi động bằng nút bấm, ghế và vô-lăng bọc da, cùng hệ thống thông tin giải trí hoàn toàn mới. Thiết bị an toàn trên xe có 4 túi khí, phanh đĩa trên 4 bánh có tích hợp chống bó cứng ABS, chống trượt...

Tập Lái
30/8/14
14
11
3
43
Em cung da tung ban khoan nhu Bac. Va cuoi cung da cuoi em Mazda 3s voi cac ly do sau.
1. Gia ca cuc ky uu dai, xe em ra so het tat ca 735 tr
2. Xe co co san khong cho doi lau
3. Cam giac lai cuc ky ok
4. Kha nang giu gia va tinh thanh khoan tot
5. Mazda all new 2014 khong biet khi nao ve, khi ve gia chac se hon 800tr, dki nua la 900 tr em voi ko duoc. Khi ve chac cung se rat " hot " de cho mua duoc thi cung mat vai thang moi co hang.
6. Sau 1 nam ra mazda all new, gia' xe on dinh, chat luong duoc kiem nghiem. Khi do doi xe cung chua muon.
Vk 2 em moi cuoi day

Attachments

Hạng C
12/9/14
676
6.504
93
Em cũng như bác, đang hóng mà chưa biết giá cả thế nào, nếu cao quá chắc làm con 3S thôi.

Hạng B1
5/6/14
57
44
18
Em cung da tung ban khoan nhu Bac. Va cuoi cung da cuoi em Mazda 3s voi cac ly do sau.
5. Mazda all new 2014 khong biet khi nao ve, khi ve gia chac se hon 800tr, dki nua la 900 tr em voi ko duoc. Khi ve chac cung se rat " hot " de cho mua duoc thi cung mat vai thang moi co hang.
6. Sau 1 nam ra mazda all new, gia' xe on dinh, chat luong duoc kiem nghiem. Khi do doi xe cung chua muon.
Vk 2 em moi cuoi day
Bác mua chỗ nào thế . tư vấn mình nhé. Cũng tính mua con 3s đỏ . mình ở hcm

Tập Lái
10/9/14
5
6
3
35
Vk 2 em moi cuoi day
Cảm ơn bác nhiều,nghe bác nói vậy mình cũng yên tâm :D Bữa h đi hỏi nhiều thì nghe giá 2014 về chắc cũng trên 900tr,vượt quá kinh phí cho phép. Thôi thì cứ chiến Mazda 3S vậy :)
Ah mah hôm bữa đi Test Drive chiếc 3S trên Showroom Mazda Nguyễn Văn Linh Q7,đi xe bị tưng,ko đầm và tiếng ồn trong xe khá to. Không biết là do xe cũ hay dòng Mazda 3S là vậy,bác phanhaongvt cho mình cái nhận xét với :D

Hạng B1
5/6/14
57
44
18
Mảz3 là vậy bác ui, bác đòi hơn nữa nó thành maz6 rùi, mỗi xe có điểm mạnh điểm yếu nhất định, dc cái này mất cái kia, kg thế kia sao bán dc.
Kết 3s rồi mỗi vấn đề xiền nữa thôi.
Nhìn 3s yêu quá rồi. Thèm cưới gấp.
Chủ yếu ai mới mua xe đó tư vấn trước thì tốt.