Hạng C
22/12/14
556
818
93
Các bác bỏ qua sự ngu muội của em, lâu nay em cứ nghĩ Audi A3 cùng đẳng cấp với BMW 3-series, tức là ngang hàng với Mazda 6 về kích cỡ, nhưng xem bài so sánh này mới biết là không phải http://www.youtube.com/watch?v=76xUE9T3fOM#t=183

Trong bài này, thì cả 3 xe đều dùng động cơ diesel, giá cả chênh nhau rất ít, về công suất thì Mazda 3 lớn hơn 2 xe kia khoảng 35 sức ngựa, nên không ngạc nhiên khi em ấy cho 2 xe kia hít khói khá xa khi đi trên đường thẳng. Tuy có công suất lớn hơn 2 em kia, nhưng cabin Mazda 3 lại yên tĩnh hơn và tiết kiệm dầu ngang em BMW. A3 có không gian chứa đồ lớn nhất, nhưng Mazda 3 lại có hàng ghế sau thoải mái nhất.

Khá bất ngờ nhưng hợp lý là em Mazda 3 được đánh giá cao nhất trong bài so sánh này. Chúc mừng các bác đã mua Mazda 3, tự hào là anh em của em ấy (Diesel, wagon) có thể sánh với Audi A3 và BMW 116d.

Nguồn autoblog.com

Last edited by a moderator:
Hạng B2
10/11/14
248
348
73
Cảm ơn bác đã cho anh em tham khảo clip rất hay. E cũng k dám ngu muội so sánh như zậy nhưng bản thân em thấy với mức giá hợp lý trong phân khúc, mazda 3 có ngoại hình đẹp, xe Nhật, động cơ tiên tiến, nhiều tiện ích và nội thất cao cấp, như vậy em nghĩ cũng đã đủ làm hài lòng các bác khi xuống tiền rước em nó về rùi. Chúc các bác sẽ sớm rước vợ 2 về đi chơi Tết :3dtanghoa::3ddanhdan:

Hạng B2
5/5/08
385
103
43
Xì Phố
Em cũng thấy bất ngờ khi Mazda 3 đc đem ra so sánh với Audi và BIM. Mọi sự so sánh nhiều khi có khập khiễng nhưng trong một góc độ nào đó thì cũng có cái lý của nó. :3dsoccer:

Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113
Ngỗng là ngỗng mà thiên nga vẫn là thiên nga