Tập Lái
26/6/15
47
26
18
36
Mazda 6 lỗi: "battery management system inspection required"

Thỉnh các bác tư vấn giúp em lỗi "battery management system inspection required" với ạ! Vô hãng họ bảo là aqui bị hư, xuống điện nên báo lỗi nên dụ em thay acqui với cái giá khủng: 6chai chẳn (?). em ra ngoài kiểm tra thì bảo acu bình thường, câu thử bình mới vẫn báo lỗi.[pagebreak][/pagebreak]
Để xe không chạy 3 ngày vẫn đề nổ bình thường chứng tỏ acqui vẫn ok. lỗi xuất hiện đã hơn 3 tháng nay rồi. Hãng thì cứ bảo phải thay acqui mà phải là acqui hãng cơ, nhưng em nghi lắm lỗi ở phần mềm hoặc ECU thì đúng hơn. Nhờ các bác tư vấn giúp ạ.

Attachments

Tập Lái
26/6/15
47
26
18
36
Đã ra ngoài kiểm tra acu rồi, phóng điện tốt, dung lượng bảo đảm. có câu thử bình mới vào thử đề máy nó vẫn báo lỗi như vậy.

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113
Bác thử làm 1 vòng rồi đạp thắng giữ yên xem thử i-stop của bác được bao lâu, nếu nhiệt độ trong xe đặt trên 23 độ mà istop quá ngắn nghĩa là bộ tụ siêu nạp or bộ nắn điện (rectifier) có vấn đề

Tập Lái
16/6/12
4
1
3
Quảng Trị
Xe em cũng mới bị như xe bác. Vào hãng test xong báo ác quy dòng bị yếu. Xoá lỗi thì hết báo nhưng 1 đến 2 ngày sau báo lỗi lại. Em cũng đang định thay, mất hơn 6tr. Xe em đi mới hơn 1 năm.

• Like
Reactions: Remykhuong