Tập Lái
15/5/14
5
2
3
48
Con mazda 626 đời 94 của em nó bị hiện tương: nếu xe chạy ở phố đi với đoạn đường ngắn thì bình thường. Tuy nhiên nếu đi với đoạn đường dài thì xảy ra hiện tượng như sau: đi được khoảng 50 - 60 Km thì máy tự nhiên khựng khựng lại làm cho xe chạy rất là yếu giật liên tục nếu tiếp tục đạp ga hiện tượng khựng khựng xe liên tục xảy ra nếu tắt máy bật lại thì xe chạy bình thường. Cho em hỏi xe có phải bị bơm xăng không ??? bơm xăng này giá bao nhiêu. Mong anh em giúp đỡ.

Tập Lái
15/5/14
5
2
3
48
chờ chuyên gia trả lời lâu quá. Mong các chuyên gia giúp đỡ em rất rất rất cần...

Hạng B2
16/8/11
332
286
63
Em nghĩ là bugi hoặc dây nối bugi có vấn đề, bác kiểm tra xem - xe giật giật và yếu thì có thể 1 bugi không hoạt động

Tập Lái
15/5/14
5
2
3
48
Cảm ơn các bạn đã trả lời. Chắc là không phải bugi đâu vì thợ đã kiểm tra kỹ rồi, bét nữa cũng đã test luôn đều ok cả. còn lọc xăng nếu bị bẩn sao đang bị giật ta tắt máy đề máy lại mọi chuyện Ok cả. khó hiểu quá có phải do bơm xăng không ta ???????

Hạng B2
16/8/11
332
286
63
Cảm ơn các bạn đã trả lời. Chắc là không phải bugi đâu vì thợ đã kiểm tra kỹ rồi, bét nữa cũng đã test luôn đều ok cả. còn lọc xăng nếu bị bẩn sao đang bị giật ta tắt máy đề máy lại mọi chuyện Ok cả. khó hiểu quá có phải do bơm xăng không ta ???????
Vậy đừng đoán mò nữa mà hãy ra gara nó check kỹ , thay phu tung mà đi cho nó sướng bác ơi

Hạng D
21/10/14
4.304
7.150
113
Vung Tau
Bác cóa để ý các lọai lọc khi bơm hút thì lũ cặn bẩn nó bám xung quanh lưới lọc, khi tắt bơm bọn nó lại tạm thời rụng ra ko??? Em sợ là bình xăng của bác cặn bẩn quá nhiều rồi đó….Em nghĩ nên tháo bình xăng, xúc rửa sạch, thay lọc xăng (hoặc thay cả cụm bơm luôn cho máo), chắc sẽ hết thui ạ…..!!! (Phương án triệt để là thay ngay con xe mới, hết 100%)……. :3dcuoi:

Hạng B2
1/11/12
490
206
43
Bác cóa để ý các lọai lọc khi bơm hút thì lũ cặn bẩn nó bám xung quanh lưới lọc, khi tắt bơm bọn nó lại tạm thời rụng ra ko??? Em sợ là bình xăng của bác cặn bẩn quá nhiều rồi đó….Em nghĩ nên tháo bình xăng, xúc rửa sạch, thay lọc xăng (hoặc thay cả cụm bơm luôn cho máo), chắc sẽ hết thui ạ…..!!! (Phương án triệt để là thay ngay con xe mới, hết 100%)……. :3dcuoi:
Tháo bình lớn ra súc thủ công đi bác, thay lọc, sát dưới bình luôn.

Hạng D
21/10/14
4.304
7.150
113
Vung Tau
Đây gọi là tư vấn sao?
Mọa!!! Đó là lời tư vứn chân thành nhất đóa bác!!!!:3dcuoi:
Còn nguyên nhân xe bác chủ cứ chạy vài chục km bị giật máy, tắt đi khởi động lại thì hết, em đóan như vậy, trúng thì trúng, không trúng thì ……. trật!!!! Chứ con xe trên 20 năm tuổi thì hết bệnh này nóa sẽ cóa bệnh khác, hết thế nào được!!!!:3dnhiumay:

• Like
Reactions: nothiness