Thảo Luận Mazda bị cháy

Tập Lái
2/1/18
16
6
3
36
Dạo này e đọc báo mấy vụ xe mazda bị cháy, hãi quá BT50 bị cháy ở nghệ an, mazda 3 bị cháy ở Thái nguyên
Nguyên nhân thì ko thấy công bố, e mới lấy con mazda 3 được 1 tuần
Các bác thảo luận cho xin ý kiến ạ

Hạng B2
23/11/17
303
167
43
Ý kiến của em là bác mua ay bình chửa cháy loại 20kg bỏ sẳn theo xe ạ!

Hạng B2
23/11/17
303
167
43
Dạo này e đọc báo mấy vụ xe mazda bị cháy, hãi quá BT50 bị cháy ở nghệ an, mazda 3 bị cháy ở Thái nguyên
Nguyên nhân thì ko thấy công bố, e mới lấy con mazda 3 được 1 tuần
Các bác thảo luận cho xin ý kiến ạ
Nguyên nhân cháy, theo Co-nan là do lửa đó bác. :D

Tập Lái
2/1/18
16
6
3
36
Em đưa ra để mọi người cùng thảo luận tích cực, chứ ko phải theo dạng châm chọc, châm chọc thì về chọc vợ các bác đi

LOG confirmed
Hạng C
24/2/12
836
24.308
93
Em đưa ra để mọi người cùng thảo luận tích cực, chứ ko phải theo dạng châm chọc, châm chọc thì về chọc vợ các bác đi
Thảo luận gì bác, chỉ nhìn ảnh chả nói được gì. Muốn thảo luận phải có đủ dữ liệu cho nên chỉ chém cho vui thôi

Hạng D
15/12/13
1.350
1.492
113
Sao lại căng thẳng thế ? không nên ôm cái lo trong người, nếu quá lo thí :
1) Gởi xe bãi, không nên để xe trong nhà
2) Đổi xe khác
........

Hạng B2
23/11/17
303
167
43
Xe cháy thì có nhiều nguyên nhân bác ạ. Mà rủi ro thì xe nào cũng có thể cháy, cớ gì Mazda mới cháy mà bác lo thế !
- Một đầu nối ống dẫn bị hở, một con ốc vặn không chặt, nắp bình xăng đóng không kín... khiến nhiên liệu, các loại chất lỏng rò rỉ kết hợp với tia lửa điện xuất phát từ hệ thống dây dẫn bị mòn lớp vỏ cách điện có thể gây nên thảm họa.
-Ống xả không được làm kín hoặc bị ăn mòn theo thời gian khiến khí xả nóng lọt vào và làm cháy một số vật bán dưới gầm xe dễ bắt lửa như rơm, giấy…Lưu ý, rửa xe khi ống xả nóng sẽ góp phần tác động vào việc ăn mòn ống xả diễn ra nhanh hơn.
-Việc quá tải hệ thống điện cũng là nguyên nhân chủ chốt khiến nhiều xe ô tô bốc cháy; nhiều chủ xe lắp thêm thiết bị điện không có trong thiết kế của xe không được kiểm soát gây quá tải cho hệ thống điện. Ngoài ra, những mối nối điện không chặt chẽ, hoặc dây điện không phải hàng chuyên dụng cũng là nguyên nhân tiềm ẩn gây cháy nổ xe.
-Lười bảo dưỡng không nguy hiểm như cách đốt một que diêm hay ngọn bấc ném vào bình xăng, tuy nhiên, lỗi chủ quan này khiến chiếc xe của bạn ở trong tình trạng nguy hiểm và khả năng cháy cao hơn.
Có trường hợp, qua nhiều quá trình sửa chữa, chủ xe còn thay thế những vật liệu có khả năng chống cháy như tấm xốp, vách ngăn... bằng những vật liệu khác không đảm bảo chất lượng nên khả năng bắt lửa cao.
.......
Mazda bị cháy
Mazda bị cháy
Mazda bị cháy
Mazda bị cháy
Mazda bị cháy
Mazda bị cháy
Mazda bị cháy

Vậy yên tâm chưa bác !

• Like
Reactions: scania2503