Hạng B2
26/12/15
134
98
38
Chào các cụ, em mua 2 cặp đèn LED PhPhíp Ultinon H4 lắp vào Camry 2.2 2002 và Mazda BT5.
Trên con Cam thì giờ dùng bình thường.
Nhưng trên con Bán tải Mazda BT5 thì tự nhiên đèn Cốt không sáng, chỉ sáng mỗi pha. Lúc mới lắp xong thì bình thường, nhưng được nửa ngày thì lăn ra ngỏm.
Đã kiểm tra các kiểu, nhưng không phát hiện ra, lắp lại cả bóng cũ thì vẫn không sáng cốt.
Đèn LED là 25w một tim khi bật pha thì 2 tim sáng mới có 50w
trong khi đó bóng Halogen cũ của xe là 55w.
Ra hãng Trường hải thì thợ bảo bị cháy Relay (Rơle) phải thay cả mảng... Còn sui mang ra thợ ngoài lắp riêng cái rơ le thôi là được.
Cụ nào có võ xin vào chỉ giúp với ạ. Nguyên nhân và cách khắc phục thì càng tốt.
Giờ đi tối với mỗi đèn pha bị người đi ngược chiều bấm còi chửi khiếp quá.
Xin cảm ơn nhiều ạ.

Đây là ảnh cái đèn của em.

• Like
Reactions: vthanh6 and xlive
Hạng B2
26/12/15
134
98
38
Cảm ơn bác... nhưng sao ECU khóa gì mà lại chỉ khóa đèn CỐT thôi... pha thì vẫn sáng trưng thẳng mặt xe đối diện. ECU gì quái lạ thế...?

• Like
Reactions: xlive
Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
http://nova4x4.vn/
nova4x4.vn
Cảm ơn bác... nhưng sao ECU khóa gì mà lại chỉ khóa đèn CỐT thôi... pha thì vẫn sáng trưng thẳng mặt xe đối diện. ECU gì quái lạ thế...?
Dạ em làm đèn gặp nhiều xe bị vậy rồi, hệ thống điện trên xe BT-50 và Ford Ranger nó khá hiện đại hại điện, rất nhiều người tự mua bóng đèn về lắp sai công suất bị xe nó khóa lại. Bác rảnh mang xe qua em xử lý giúp bác nhé.

• Like
Reactions: p950q and xlive
Hạng B2
26/12/15
134
98
38
Bác ở đâu ạ? TP HCM hay HN? Em thì ở Lạng Sơn bác ạ. Bác có cách nào chữa bệnh từ xa không? Nếu được em chuyển khoản cảm ơn bác.

• Like
Reactions: NovaTech.vn
Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
nova4x4.vn
Bác ở đâu ạ? TP HCM hay HN? Em thì ở Lạng Sơn bác ạ. Bác có cách nào chữa bệnh từ xa không? Nếu được em chuyển khoản cảm ơn bác.
Dạ em ở SG bác ạ, cắm máy vào xe rồi bấm bấm vài cái là xong, tưởng bác ở SG em làm miễn phí chứ chuyển khoản gì bác ơi, hihi.
Bác ra hãng họ cắm máy scan vào xóa là xong thôi, )trường hợp hư hỏng relay như họ nói thì xe bác còn bảo hành nói họ thay cái khác). Nhưng chắc chắn ko phải hư relay mà do bị khóa ECU thôi, nhiều xe BT-50 và Ranger bị rồi bác ạ.

• Like
Reactions: winlover and p950q
Tập Lái
9/7/17
1
1
1
32
Xe bác lắp bóng đèn ko đúng công suất, xe nó khoá ECU lại, cắm máy scan vào là xoá được. Có gì bác ghé em kiểm tra nhé.
Cụ cho em hỏi, em có lắp 1 cặp xhp70 l7 60w vào con bt50, khi lắp vào nổ máy lên là bị ngỏm cốt, đem ra hãng thì thợ cắm máy vào xoá lỗi, tắt máy mở lên thì ok con dê, nhưng nổ máy lên thì lại bị ngỏm, thợ bảo xoá cũng bị lại không khắc phục được, đành về lại zin, theo kinh nghiệm của bác có thể cho em lời khuyên không, em có ông bạn vừa làm bộ đèn bên bác từ lâm đồng lên nhìn mê quá, em thì điều kiện xa xôi không lên bác được, mong bác chỉ giáo! Em xin cảm ơn và hậu tạ :)

• Like
Reactions: NovaTech.vn
Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
nova4x4.vn
Cụ cho em hỏi, em có lắp 1 cặp xhp70 l7 60w vào con bt50, khi lắp vào nổ máy lên là bị ngỏm cốt, đem ra hãng thì thợ cắm máy vào xoá lỗi, tắt máy mở lên thì ok con dê, nhưng nổ máy lên thì lại bị ngỏm, thợ bảo xoá cũng bị lại không khắc phục được, đành về lại zin, theo kinh nghiệm của bác có thể cho em lời khuyên không, em có ông bạn vừa làm bộ đèn bên bác từ lâm đồng lên nhìn mê quá, em thì điều kiện xa xôi không lên bác được, mong bác chỉ giáo! Em xin cảm ơn và hậu tạ :)
Dạ chào bác.
Nếu muốn hết lỗi thì bác dùng cục Canbus để đánh lừa nó.
Tuy nhiên, giải pháp này cũng chưa chuẩn 100%, tốt nhất bác nên độ Bi-xenon và dùng Relay loại tốt là ok ạ.