Hạng D
8/2/12
1.979
9.033
113
Nôm na là mấy anh nhắm mục tiêu CX3 để lên đời xe thì giá này rất thốn... hiểu chưa ???
cùng phân khúc với đám eco sport, trax
mà giá này là tự bóp dái thằng đàn anh CX5

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Lúc mua xe bác khai 650tr thì 10% vẫn là 65tr nha bác. Nhưng xe mới thì không được xuất hóa đơn thấp quá thôi bác ạ.
không có nghen bác, biểu phí quy định (ví dụ đợt đó focus quy là 849tr - theo nhà sx công bố). Em mua xe có 78x triệu (có hóa đơn đỏ) mà ra thuế vẫn tính đủ 10% của 849

Xe AB giá niêm yết của nhà SX 37tr nhưng bác mua giá 50tr thì vẫn tính thuế trên 50tr hen...

Mấy bữa trước tăng giá thuế AB và SH, lead lý do là ở ngoài lúc nào cũng mua mắc hơn niêm yết của nhà SX, trong khi oto lúc nào cũng mua rẻ hơn sao ko giảm thuế nhỉ.......

Bộ TC chỉ biết lợi cho "đầy tớ" thôi, không biết lỗ đâu bác.... trăm dâu đổ đầu tằm mà....

Nợ công nhiều nên ghè cổ bác thôi "bác là chủ mà" (chứ dám ghè cổ mấy anh DN đâu, như vụ nội địa hóa đấy, mấy ảnh hắt hơi cai lại teo...)

9/5/16
4.028
4.173
113
Bình Phước
Mazda 6 thì cái nào cũng hơn một tỏi, tôi lạy các cụ thuế với khóa. Các cụ có còn cách nào hay hơn để móc túi nhân dân nữa hay không? giá thì trường một đàng còn giá đóng thuế các cụ kê lên như thế thì chỉ khổ dân thôi. Thuế tiêu thụ đặc biệt đã tìm cách tăng, nay thuế trước bạ còn trắng trợn tăng thì công bằng ở đâu?

Hạng C
11/8/14
757
356
63
Quảng Ngãi
không có nghen bác, biểu phí quy định (ví dụ đợt đó focus quy là 849tr - theo nhà sx công bố). Em mua xe có 78x triệu (có hóa đơn đỏ) mà ra thuế vẫn tính đủ 10% của 849

Xe AB giá niêm yết của nhà SX 37tr nhưng bác mua giá 50tr thì vẫn tính thuế trên 50tr hen...

Mấy bữa trước tăng giá thuế AB và SH, lead lý do là ở ngoài lúc nào cũng mua mắc hơn niêm yết của nhà SX, trong khi oto lúc nào cũng mua rẻ hơn sao ko giảm thuế nhỉ.......

Bộ TC chỉ biết lợi cho "đầy tớ" thôi, không biết lỗ đâu bác.... trăm dâu đổ đầu tằm mà....

Nợ công nhiều nên ghè cổ bác thôi "bác là chủ mà" (chứ dám ghè cổ mấy anh DN đâu, như vụ nội địa hóa đấy, mấy ảnh hắt hơi cai lại teo...)
vậy mỗi nơi mỗi khác rồi bác. hồi e lấy xe, giá bán là 865tr xuất hóa đơn còn 820tr. nộp thuế 82tr thôi bác. Hihi

t2k
Hạng C
25/8/07
507
337
63
Chiếc này nhìn ở ngoài mới đầu tưởng Mazda 2 =)). Đã chơi dòng SUV thì mua CX5 CX9 chứ ai chơi con này, còn thích dáng này thì đi Mazda 3 Hatchback :))

• Like
Reactions: lavender71
Hạng B2
27/5/16
181
275
63
facebook.com
Chiếc này nhìn ở ngoài mới đầu tưởng Mazda 2 =)). Đã chơi dòng SUV thì mua CX5 CX9 chứ ai chơi con này, còn thích dáng này thì đi Mazda 3 Hatchback :))
Đúng rồi, nhìn em nó cứ lùn lùn như con rùa thế nào í :oops:

Hạng C
12/8/16
725
586
93
32
Giá này đảm bảo TH bán cho vui lấy lời thôi, 1 tháng nhập tầm vài chiếc là đủ bán rùi