Hạng D
3/2/17
3.545
4.544
113
Bác nói chuyện có vẻ hằn học nhỉ, không biết nội dung mình comment chỗ nào khiến bác tự ái hay động chạm gì vào quyền lợi hoặc thần tượng của bác không?

Mình nói cái CX30 nó rộng rãi hơn cái Kona, nhìn vào cái trục cơ sở của nó là thấy, nó dài hơn hẳn 55mm như thế có rộng rãi hơn không? Con Mazda 2 chật hơn con Accent là chuyện của con Mazda 2 có liên quan gì đến con CX30?

Mình nói giá con Kona 725 và 670 và nói thêm là đừng so giá bản base vì phần lớn những ai mua xe sử dụng mục đích gia đình đều cân nhắc bản đủ để đáp ứng đòi hỏi tiện nghi và an toàn tốt hơn. Bác lại hỏi Kona nào giá 670? Là sao là sao??? Tra google xem Kona nào giá 670 bác nhé.

Mình so giá với con HRV vì chí ít thì Honda nó cũng là xe Nhật và ở phân khúc này ngoài Kona thì còn có HRV là đáng nhắc tới. Không hiểu bác nghĩ sao lại nói là người ta cười cho? Không biết ai sẽ cười và cười vì điều gì. Thực tế con HRV mình rất không thích nhưng nó cũng bán đều đều 400 chiếc / tháng theo đúng kì vọng doanh số của Honda.

Mình thấy bác một là tình tình thích thể hiện, thích hơn thua trên diễn đàn, hai là rất kì quặc!

Vì bác phát biểu lung tung nên t nói thôi, bác nói đúng thì chả ai bắt bẻ được đúng ko?
Thứ nhất: doanh số tất cả xe ko bao giờ bản full là cao nhất, thường là bản giữa doanh số tốt nhất. Vì bản full sẽ tiệm cận đến phân khúc trên nên có quá nhiều sự lựa chọn thay thế.
Thứ 2: nghe thông số mà phán rộng là thấy bác đã xàm rồi. Elantra mazda3 altis đều có chiều dài cơ sở là 2m7. Nhưng độ rộng rãi thì altis>elantra>mazda3. Còn so altis với mazda 3 thì 1 trời 1 vực luôn mặc dù cùng 2m7
Thứ 3: doanh số hrv mời bác xem bảng dưới. Rồi phán xem 400 xe ở đâu ra. Đừng tính 3 tháng đầu ra mắt nhé. Có đáng cười chưa?
Thứ 4: nếu muốn so sánh giá cùng phân khúc thì phải so với ecosport, chiếc xe độc tôn trong phân khúc trước khi có kona xuất hiện (chắc bác biết ecosport giá nào nhỉ). Còn bác cũng quên cái mác Nhật đi, mazda là thương hiệu bét bảng của Nhật. Bác thấy số phận của mazda 2 khi ảo tưởng sức mạnh chưa? Mazda 3, cx5, mazda 6 bán được đều vì giá hợp lý. Còn thaco mà có suy nghĩ thương hiệu để định giá cho mazda như bác thì e là...
Mazda CX-30 công bố thông số kỹ thuật chi tiết

Mời bác tiếp chiêu

Attachments

Chỉnh sửa cuối: