Hạng D
1/1/15
2.368
10.344
113
44
Bake Central Park
www.bake.vn
Chú này có cái luận điệu này cứ lải nhải hoài. Từ Nhật giờ đến Anh. Không thu thuế thì cạp đất mà ăn à?

Anh, Nhật, Đức đâu có thu thuế từ công dân của họ, nên bác thấy rồi đấy, xe hơi, xăng dầu và các hàng hóa khác đều bán ở giá gốc của Nhà sản xuất.

Hạng D
29/3/16
1.996
2.642
113
46
Anh, Nhật, Đức đâu có thu thuế từ công dân của họ, nên bác thấy rồi đấy, xe hơi, xăng dầu và các hàng hóa khác đều bán ở giá gốc của Nhà sản xuất.
Không phải chỉ có Anh, Nhật, Đức mà đa số các nước tiến tiến như Mỹ, Canada xe đều rẻ như vậy và thuế thu nhập của họ đều rất cao. Còn thuế mua hàng đa số đều ở mức 8-10% như VAT của ta. Giá xe của mình mắc vì cái đám dốt nát nó không biết quy hoạch và thất thu ngân sách do tham nhũng nên phải lấy thuế xe bù đắp vào

Hạng B2
31/8/15
218
157
43
34
chẳng có chính phủ nào không thu thuế. mà chỉ là thu thuế từ những nguồn nào thôi. các nước phát triển tập trung thu thuế từ thuế thu nhập cá nhân, doanh nghiệp và các mặt hàng xa xỉ là nhiều. Còn các mặt hàng thiết yếu, cơ bản thì gần như rất ít (ô tô ở 1 số quốc gia được coi là mặt hàng cơ bản nên giá hợp lý vì thế) . VN thì hơi khác. thuế thu thập cá nhân k thu được mấy, bán hàng thì toàn tiền mặt nên thuế DN cũng thất thu nhiều, và các mặt hàng tiêu dùng thì mặt hàng nào cũng đánh thuế

Hạng B1
16/10/14
86
23
8
34
Các Bác Thớt đừng bao giờ để giá ở nước ngoài cho
Dáng em ấy đẹp như vậy thì chỉ cần thay đổi ít phụ kiện là đẹp rồi... sao phải thay đổi. Còn động cơ dù sao vẫn mới hơn "Thánh D4D" nhiều lắm !
:3dup: Like bác. Nhìn kỹ CX5 mới ngầu quá bác ạ.

• Like
Reactions: HaiVoX
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
chẳng có chính phủ nào không thu thuế. mà chỉ là thu thuế từ những nguồn nào thôi. các nước phát triển tập trung thu thuế từ thuế thu nhập cá nhân, doanh nghiệp và các mặt hàng xa xỉ là nhiều. Còn các mặt hàng thiết yếu, cơ bản thì gần như rất ít (ô tô ở 1 số quốc gia được coi là mặt hàng cơ bản nên giá hợp lý vì thế) . VN thì hơi khác. thuế thu thập cá nhân k thu được mấy, bán hàng thì toàn tiền mặt nên thuế DN cũng thất thu nhiều, và các mặt hàng tiêu dùng thì mặt hàng nào cũng đánh thuế
Thì ý bác ấy cũng vậy mà, chính phủ hầu như ko thử thuế ô tô. Cúng đúng mà, ở ta thì cái gì cũng thu nặng, tả sữa của các bé cũng thu....

Hạng D
18/8/15
1.634
1.307
113
Bình Chánh
Thì ý bác ấy cũng vậy mà, chính phủ hầu như ko thử thuế ô tô. Cúng đúng mà, ở ta thì cái gì cũng thu nặng, tả sữa của các bé cũng thu....
Tranh luận chi các Bác ui, chỉ mong CP ở xứ mình biết cách làm cho dân cho nước mình giống như các nước đó thôi là mãn nguyện rồi

• Like
Reactions: namosa
Hạng B1
22/4/14
82
43
18
Dạo này hình như xu hướng của các hãng xe là đèn trước liền với lưới tảng nhiệt hay sao ấy nhỉ. Em thấy BMW,Audi, Kia h thêm mấy cụ Mazda nữa.