Hạng D
29/3/16
1.987
2.636
113
46
Mazda CX-5 facelift đời 2016 của em hiển thị như vậy là lỗi gì?
Chào các bác, xe em Mazda CX-5 đời 2016 gần đây thỉnh thoảng xuất hiện báo đèn cảnh báo như hình. Mỗi lần như vậy, đèn Idle Stop nhấp nháy liên tục. Nó không ảnh hưởng gì đến vận hành nhưng rất khó chịu. Đôi khi tắt đi đề lại 1,2 lần thì hết. Đôi khi không hết đành để chạy như thế. Gọi lên Mazda thì họ báo khả năng bình yếu, phải thay bình. Xe em mới chạy hơn 2 năm, được 17km. Bato dưỡng định kỳ đầy đủ. Theo các bác thì đó là bệnh gì?

Hạng B2
17/9/10
217
101
58
Hà Nội
Đại lý báo thay bình thì Bác cứ thay bình đi, nếu thay rồi vẫn bị trình trạng cũ thì trả lại bình cho đại lý Mazda, đơn giản vậy thôi mà Bác.
Mazda bình 2 năm là ok lắm rồi đó.

Hạng D
29/3/16
1.987
2.636
113
46
Đại lý báo thay bình thì Bác cứ thay bình đi, nếu thay rồi vẫn bị trình trạng cũ thì trả lại bình cho đại lý Mazda, đơn giản vậy thôi mà Bác.
Mazda bình 2 năm là ok lắm rồi đó.
Ngoài đèn cảnh báo thỉnh thoảng mới hiện ra thì không thấy vấn đề gì. Vì thỉnh thoảng mới xuất hiện nên có thay bình mới cũng không biết là hết hay không bác ơi. Thôi để chiều nay đem xe vô hãng xem sao

mà bình mới cho cx5 bao nhiêu tiền thế các bác?

Hạng D
24/8/18
1.500
1.591
113
48
Mình nghĩ 2 năm một con bình là OK rồi đó, nhiều cụ thấy bảo 1 năm mà bình đã hư rồi ấy chứ, vấn đề là có phải tại bình ắc quy hay không mới quan trọng? Cứ đưa vào hãng thôi => đây là trách nhiệm của họ mà, nếu không họ không có việc để làm....

Diễn đàn cũng chỉ là tham khảo thôi cụ à, còn thực tế nên đưa vào hãng cho chắc ăn (nguyên con xe nó liên quan nhiều thứ lắm, tự khắc phục được thì không sao nếu không lại thêm rắc rối).

Chúc cụ sớm tìm ra nguyên nhân và giải pháp khắc phục em nó. :)

Hạng D
29/3/16
1.987
2.636
113
46
Đã đem xe vào hãng check. Nó nói bình yếu nên bị hiển thị cảnh báo như vậy. Nhưng bình còn tốt nên chưa cần thay. Khi nào hiển thị liên tục hãy thay. Thôi để chạy tiếp

cám ơn các bác

Hạng D
21/5/13
1.062
4.140
143
vào H bảo họ đo healthy check cho cái bình, xem thử khả nang nó con đc bao nhiêu % (Ah) so với bình mới. Khg đâu 50% trở xuống là phải thay mới rồi.

Tập Lái
27/12/16
3
1
3
38
Chào các bác, xe em Mazda CX-5 đời 2016 gần đây thỉnh thoảng xuất hiện báo đèn cảnh báo như hình. Mỗi lần như vậy, đèn Idle Stop nhấp nháy liên tục. Nó không ảnh hưởng gì đến vận hành nhưng rất khó chịu. Đôi khi tắt đi đề lại 1,2 lần thì hết. Đôi khi không hết đành để chạy như thế. Gọi lên Mazda thì họ báo khả năng bình yếu, phải thay bình. Xe em mới chạy hơn 2 năm, được 17km. Bato dưỡng định kỳ đầy đủ. Theo các bác thì đó là bệnh gì?

Xe mình đời giống xe bác, hết còn sớm hơn :(. Xe hết bình đó bác. Bác thay bình là hết. E vô hãng thì báo giá hơn 6tr hết hồn. E search GG thì thấy bên Acquysaigon có thay bình Varta chuyên xe start stop tầm hơn 2tr thôi nên là múc liền. Bác gọi a Đức 0902661011, phục vụ tận nhà luôn.

• Like
Reactions: pcloud