Hạng B1
3/3/11
56
62
18
Mazda CX-8 có hơn Ford Everest không?

Em từ Everest (đời cũ) đổi qua CX8 awd

Có người nói với bằngđó tiền (1 tỷ 350) sao không mua Ford Everest cho rồi vì ngon và bán dễ hơn

Không biết mọi người có ý kiến ntn? với tầm nay CX8 có hơn được Everest không ạ? em thì chấm CX8 vì hàng 3 nó quá đã

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: PMH82
Hạng B1
3/3/11
56
62
18
em đang đi cx8............đã test thử là chạy khá nhiều everest lẫn explorer............1 lời chân thành bác nên cx8 đi bảng full, có đk thì lên luôn xe Đức nha.............còn xe Mỹ thì theo em không nên ngó tới em nó ngoài trừ bán tải ranger thôi............
có lý do gì cho việc này không ạ ?

• Like
Reactions: lengoc84
Hạng B2
2/1/17
168
257
65
40
Mình cũng đang phân vân hai con này, không biết CX-8 ngon hơn hay Everest ngon hơn.
1 con may xăng, 1 con máy dầu. Mà đi gia đình thì máy xăng cho nó tiện, tội gì mua máy dầu?

Hạng B2
4/7/15
223
253
73
41
em đang đi cx8............đã test thử là chạy khá nhiều everest lẫn explorer............1 lời chân thành bác nên cx8 đi bảng full, có đk thì lên luôn xe Đức nha.............còn xe Mỹ thì theo em không nên ngó tới em nó ngoài trừ bán tải ranger thôi............
Bác cho em hỏi, bản deluxe thì thế nào, em thích CX8 vì không gian rộng rãi nhưng ko đủ xèng lấy bản cao. Nếu deluxe so với Innova V thì sao?

Bác cho em hỏi, bản deluxe thì thế nào, em thích CX8 vì không gian rộng rãi nhưng ko đủ xèng lấy bản cao. Nếu deluxe so với Innova V thì sao?
theo em bác nên lấy bảng luxury đi........ghế da nappa với mâm 19 nhìn xe hầm hố hơn và đi ngon hơn...............Innova thì sao có tuổi so với cx8 bác ui.............phục vụ gia đình mà lâu lâu cần cấp cứu hàng ghế 3...........em thấy giờ chỉ cx8 là hợp lý nhất..........em đang còn chiếc Sedona ở nhà nữa mà cũng ít lấy ra đi lắm từ hồi đầu tháng 7 lấy em cx8 về, về xe rộng rãi mà không quá lớn, gầm cao, đi phố gọn gàng ok, đi xa thì xe gầm cao nên yên tâm hơn......

Hạng B2
4/7/15
223
253
73
41
theo em bác nên lấy bảng luxury đi........ghế da nappa với mâm 19 nhìn xe hầm hố hơn và đi ngon hơn...............Innova thì sao có tuổi so với cx8 bác ui.............phục vụ gia đình mà lâu lâu cần cấp cứu hàng ghế 3...........em thấy giờ chỉ cx8 là hợp lý nhất..........em đang còn chiếc Sedona ở nhà nữa mà cũng ít lấy ra đi lắm từ hồi đầu tháng 7 lấy em cx8 về, về xe rộng rãi mà không quá lớn, gầm cao, đi phố gọn gàng ok, đi xa thì xe gầm cao nên yên tâm hơn......
Cảm ơn bác, nhà bác chỗ để xe rộng mới đủ cho 2 cái to bành ky kkk. Em cũng nghĩ tới lui thì chỉ có cx8 là đạt các yêu cầu, dù ko phải là xuất xắc 1 khía cạnh riêng nào cả, mà tổng hợp lại thì ok.

• Like
Reactions: A Nhùm 2012