Hạng B2
1/5/18
177
95
43
24
Bắc Giang
Mazda đã thực sự fix lỗi động cơ trên Mazda 3 1.5 chưa các bác?

Có cụ nào trong hội sử dụng Mazda 3 1.5 còn dính lỗi đền báo checkengine (lỗi cá vàng) không vậy?

Xe em lấy đợt cuối 2016 all new lúc mua thì sale kêu Trường Hải đã fix lỗi mà xe em đi 2,5 vạn báo 1 lần xong em dùng dung dịch vệ sinh thì hết báo. Đến 3 vạn lại báo thì đi vệ sinh kim phun vs bảo dưỡng trong hãng luôn giờ được 3,47 vạn lại báo đèn cảm thấy thật sự khá chán nản.

Xe em đều đổ xăng tại 1 cây xăng Petrolimex số duy nhất nhé vì xe chỉ chạy loanh quanh phố và vẫn đổ lọ dung dịch vệ sinh kim phun mỗi 5000km theo khuyến cáo của hãng. Cảm thấy khá thất vọng về Mazda 3 (Trường Hải nhé vì bên nước người họ cũng có bản 1.5 nhưng không thấy báo cáo về vụ bị lỗi như Việt Nam). Rồi đến lúc nó lỗi khác thì cũng không biết xử lý sao chẳng nhẽ suốt ngày mang vào hãng với gara.

Con bim E46 già của ông bác hà xóng nhà em nó còn thấy ổn định vs ít vào gara hơn cả con xe mình...

Last edited by a moderator:
Hạng D
2/12/03
1.545
3.921
113
Vietnam
Có cụ nào trong hội sử dụng mazda 3 1.5 còn dính lỗi đền báo checkengine( lỗi cá vàng) không vậy xe em lấy đợt cuối 2016 all new lúc mua thì sale kêu Trường Hải đã fix lỗi mà xe em đi 2,5 vạn báo 1 lần xong em dùng dung dịch vệ sinh thì hết báo, đến 3 vạn lại báo thì đi vệ sinh kim phun vs bảo dưỡng trong hãng luôn giờ được 3,47 vạn lại báo đèn cảm thấy thật sự khá chán nản.
Xe em đều đổ xăng tại 1 cây xăng ptrolimex số duy nhất nhé vì xe chỉ chạy loanh quanh phố và vẫn đổ lọ dung dịch vệ sinh kim phun mỗi 5000km theo khuyến cáo của hãng. Cảm thấy khá thất vọng về mazda 3( Trường Hải nhé vì bên nước người họ cũng có bản 1.5 nhưng không thấy báo cáo về vụ bị lỗi như Việt Nam). Rồi đến lúc nó lỗi khác thì cũng không biết xử lý sao chẳng nhẽ suốt ngày mang vào hãng với gara. Con bim e46 già của ông bác hà xóng nhà em nó còn thấy ổn định vs ít vào gara hơn cả con xe mình

Anh có biên bản làm việc của hãng ko? Nói ko vầy ng ta lại bảo seeder

• Like
Reactions: DKmarket
Hạng B1
8/3/12
59
337
58
Xe em cũng M3 1.5 sx 11/2016, đi 22k km , chưa thấy lỗi cá vàng gì cả.
NSX kết luận là xăng bẩn nên a thử đổi cây xăng thử xem.

• Like
Reactions: xlive
Tập Lái
15/6/17
8
11
3
37
Xe mình mới mua cuối năm ngoái, mới đi được 5k mà mới thấy báo lỗi cá vàng rồi

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
15/6/17
8
11
3
37
Đem lên hãng kiện đi bác.
Mới đi bảo dưỡng 5K hôm qua rồi bác, cũng xúc rửa và vệ sinh kim phun. Hiện tại đã bình thường rồi, không biết có bị lại không.

Tập Lái
15/6/17
8
11
3
37
Con lạy thánh luôn. Chụp cái hình lúc xe chưa nổ máy hiện hết đèn báo kêu xe bị lỗi cá vàng. Cười đau bụng.
q
Con lạy thánh luôn. Chụp cái hình lúc xe chưa nổ máy hiện hết đèn báo kêu xe bị lỗi cá vàng. Cười đau bụng.
Tại chụp lúc quên chưa bật máy chứ xe chính xác bị lỗi cá vàng, đã đi bảo dưỡng và phải vệ sinh kim phun mới hết lỗi.