Hạng B2
22/11/15
198
132
43
Mazda năm 2021 còn lỗi "cá vàng" không ?
*Ảnh minh họa

Tình hình em đang chọn xe phân khúc D thì biết có Camry bán chạy nhất xong tới Mazda 6, mà Camry thì dạo này nghe phốt túi khí không bung nên em hơi ngại các cụ ạ. Nên em next tiếp qua M6 nhưng lại biết là Mazda có tiểu sử lỗi cá vàng các cụ ạ =]]]

Nên em muốn hỏi 2021 rồi lỗi cá vàng của Mazda còn không các cụ ?

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Hải DMC
Hạng D
9/1/15
2.529
3.798
113
40
Bác nên tìm hiểu kỹ đã. Cá Vàng xuất hiện trên xe Mazda 2 và Mazda3. Lý do chính : Đầu kim phun nhỏ và tốc độ phun của xe Mazda khác các dòng khác (theo kiểu skyactiv) nếu như các nước lân cận không sao vì xăng họ xăng sạch. Về VN xăng giả nhiều quá nên tạp chất các kiểu .... làm đầu phun không đạt hiệu suất nên nó báo. sau đó Mazda VN và Japan đã can thiệp vào phần mềm rồi. Giờ đã hết.
Riêng Mazda6 thì hoàn toàn không vấn đề gì từ xưa đến nay nhé Bác. động cơ 1.5 mới ảnh hưởng thôi

Hạng B2
2/3/21
120
230
43
Lỗi cá vàng chủ yếu do xăng VN mình bị làm giả quá nhiều, update lại phần mềm là không còn thấy nữa.
Sau vụ 200tr lít xăng giả bị lòi ra thì nguy cơ xăng giả tại VN rất cao, ngay cả Giám đốc Petrolimex LA còn tham gia thì biết cây nào là xăng thiệt đây.

• Like
Reactions: Osin and vinhsv2003
Hạng F
29/10/16
11.455
21.554
113
Pháp
Lỗi cá vàng là sao vậy bác ?
Thường có nhiều bệnh. Và thông thường nhất là do
- cảm biến về ô nhiểm, (cảm biến lambda) thường xuyên nhất
- Vấn đề về xăng gió
- Vấn đề về máy móc

.................................;;;
Tuỳ theo tình trang ... giử nguyên, chớp , đèn cháy và xe mất sức, hụt hơi, hoặc có thể cháy rồi chớp ....

Ở đây nguy hiểm nhất là nó cháy (thời gian nào đó) sau đó chớp và cứ lập đi lập lại ... cháy và chớp ...có thể cháy xe bất cứ lúc nào . Thân bạn !

Chỉnh sửa cuối:
10/5/17
1.581
1.353
118
Bác đừng nghe bọn thiếu kiến thức nói về việc túi khí không bung, xe đụng chưa vào tới máy thì bung làm gì ạ? Chỉ có xe thiết kế kém chất lượng mới bung túi khí khi vừa đụng nhẹ thôi, gây nguy hiểm cho hành khách.