Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Mazda premacy rung gần gần

Tập Lái
28/12/19
1
0
0
33
Chào mấy bác em có con premacy 2004 khoảng hai tháng nay em nó còn hiện tượng rung gần gần xe thì ở vòng tua dưới 1000 Còn trên 1000 thì sẽ im .
Tắt máy lạnh hay mở máy lạnh gì nó cũng vậy em đã thay bốn bugi mới Denso
Dây cao áp mobin
Lọc gió
Bơm xăng
Vệ sinh bướm ga và Van không tải
Thay 4 Su chân máy mới
Vẫn không Hết.Xe vẫn chạy bình thường không hao xăng , hao nhớt
Nóng mấy bác giúp dùm em
E đem nhiều gâra rồi mấy bác thợ toàn bảo may bt em giờ đang bo tay

Hạng B2
19/4/14
225
317
63
0918182449 Gara của anh Dũng bên quận 7
xe premacy mình ở Bình dương cũng chạy xuống cho anh này xem xe
mà mấy thứ bác thay cũng khá nhiều, bác xuống gara này xem thử xem, không bày vẽ tốn tiền bác đâu

Tập Lái
19/5/18
10
2
3
35
Chào mấy bác. em cũng đang định kiếm em premacy thay cho con matiz em đang đi. đổi cho đi rộng rãi. Do chưa có kinh nghiệm loại này nên bác nào rành dòng này chỉ em với. phụ tùng rổ rá năm 2020 sao các bác? em premacy này hay bệnh vặt gì không các bác? em cảm ơn

Tập Lái
19/5/18
10
2
3
35
Em có tìm trên chotot.com, oto.com.vn thấy tầm tiền 200tr. giá năm 2020 tầm nhiêu được các bác?

Hạng F
29/10/16
11.581
22.195
113
Pháp
Chào mấy bác em có con premacy 2004 khoảng hai tháng nay em nó còn hiện tượng rung gần gần xe thì ở vòng tua dưới 1000 Còn trên 1000 thì sẽ im .
Tắt máy lạnh hay mở máy lạnh gì nó cũng vậy em đã thay bốn bugi mới Denso
Dây cao áp mobin
Lọc gió
Bơm xăng
Vệ sinh bướm ga và Van không tải
Thay 4 Su chân máy mới
Vẫn không Hết.Xe vẫn chạy bình thường không hao xăng , hao nhớt
Nóng mấy bác giúp dùm em
E đem nhiều gâra rồi mấy bác thợ toàn bảo may bt em giờ đang bo tay
phénomène de résonance/ resonance phenomenon, ngoài chân máy, bạn có thay chân hộp số chưa, với lại support máy (treo ở sườn), hy vọng là nó

Hạng B2
19/4/14
225
317
63
Em có tìm trên chotot.com, oto.com.vn thấy tầm tiền 200tr. giá năm 2020 tầm nhiêu được các bác?
xe cũ thì tầm giá vô chừng tùy thuộc vào chất lượng xe, mình đang đi con này, bảo dưỡng thì bình dân, không đắt đỏ, bạn ở quê có thể tực chăm sóc xe như thay bugi, thay nhớt, lọc nhớt, lọc gió, thay bình, vệ sinh bướm ga, họng gió....nói chung xe này cấu tạo đơn giản, ít hỏng vặt, tại không có gì để mà hỏng, bỏ xe ngoài đường không ai thèm bẻ gương.........

Hạng B2
19/4/14
225
317
63
Nếu bác có 400tr thì nên mua Honda city 2015 mà đi, được xe mới, đẹp hơn, tiết kiệm xăng.....
còn nếu chỉ có 200tr thì đây là lựa chọn tốt

• Like
Reactions: akiraphungpro
Tập Lái
19/5/18
10
2
3
35
xe cũ thì tầm giá vô chừng tùy thuộc vào chất lượng xe, mình đang đi con này, bảo dưỡng thì bình dân, không đắt đỏ, bạn ở quê có thể tực chăm sóc xe như thay bugi, thay nhớt, lọc nhớt, lọc gió, thay bình, vệ sinh bướm ga, họng gió....nói chung xe này cấu tạo đơn giản, ít hỏng vặt, tại không có gì để mà hỏng, bỏ xe ngoài đường không ai thèm bẻ gương.........
Cảm ơn bác nhiều

Tập Lái
19/5/18
10
2
3
35
Em đã cưới em Premacy về, nhưng đang có căn bệnh. các bác cho em hỏi. con mazda Premacy em đang chạy có triệu chứng, đang chạy số D vòng tua khoảng 1500-2000 thì oà ga, vọt lên tầm 3000. nếu em buông ga xíu thì nó hạ, giữ ga thì k hạ. chạy lâu lâu bị trường hợp trên. lúc oà ga xe vẫn giữ nguyên tốc độ k tăng tốc. máy lạnh lúc tắt bật đều bị. ai có gặp trường hợp như e mà chữa khỏi help e với

Hạng D
21/3/08
4.830
4.324
113
hcm
Em đã cưới em Premacy về, nhưng đang có căn bệnh. các bác cho em hỏi. con mazda Premacy em đang chạy có triệu chứng, đang chạy số D vòng tua khoảng 1500-2000 thì oà ga, vọt lên tầm 3000. nếu em buông ga xíu thì nó hạ, giữ ga thì k hạ. chạy lâu lâu bị trường hợp trên. lúc oà ga xe vẫn giữ nguyên tốc độ k tăng tốc. máy lạnh lúc tắt bật đều bị. ai có gặp trường hợp như e mà chữa khỏi help e với
Theo bác diễn tả thì thấy vấn đề liên quan đến truyền động, có nghĩa lúc đó có cảm giác như là xe bị tuột bố vậy, những bệnh dạng này thuộc ca xe cũ khó mà biết do đâu, nhưng đầu tiên nên kiểm tra dầu của hộp số còn đủ không? Có dơ không? Nếu xe mới cưới cần tháo cacte hộp số ra vệ sinh thật kỹ lọc, solenoid, mạch dầu, thay dầu mới!